Hạng B2
30/9/10
359
19
28
Re:Chủ tịch Ford Đông Nam Á: Khó đầu tư lớn tại Việt Nam

@ xe dap: Em thấy Ford lẹt đẹt mà nay lại thêm chú tổng Ford ĐNA tuyên bố " Rất xin lỗi" thì em thấy buồn cho Ford thôi, chứ em có biết chi mà đòi xin vô Ford làm bác.
Một bài trả lời phỏng vấn hết sức ngoại giao nhưng cũng thể hiện ra cái cốt lõi duy nhất là: chúng tôi khó có thể mở rộng thêm ở VN, như thế là quá rồi.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.402
113

Việt nói:
Đồng ý với bác là VN ngành CN phụ trợ chưa có gì, nhưng đâu phải vì thế mà Toy hay hàng xẻng nó bó chiếu ko bán được hàng. Quay lại cho Ford, đó là khó khăn của Ford từ quá khứ đến giờ vẫn còn khó khăn.

Đang bàn về việc đầu tư tại VN mà bác, bọn Hàn tụi no có đầu tư gì ở VN đâu, loanh quanh vài chiếc vớ vẩn, các dòng xe thịnh hành của Hàn tại VN như Santafe toàn xe nhập khẩu nguyên chiếc, Toy đứng đầu tỉ lệ nội địa hóa nhưng cũng chỉ ~30% thì phải

Hạng C
4/2/10
799
1.455
93

Ý của bác Việt chắc là tại ông TGĐ Ford DNA chưa gì đã nản với VN phải không bác? Không biết ý em có đúng ý bác không?

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Các bác tranh luận vấn đề này làm giề... cái em nhìn được từ bài báo này là mình nên ngẫm lại bài toán đầu tư NN chung cho cả ngành CN Oto VN chứ riêng gì Ford mà bác "Việt" có vẻ gay gắt với Ford thế? Bác nói nên đánh giá một cách tổng thể mà e thấy bác chỉ chăm chăm bôi bác Ford và nâng tầm Toy, lại còn lấy hàn Xẻng ra làm bia nữa...

Bác Xe Độp chừng nào lên xe hoa ấy nhỉ?

Hạng F
8/8/06
6.456
21.076
113
40

hanx nói:
Các bác tranh luận vấn đề này làm giề... cái em nhìn được từ bài báo này là mình nên ngẫm lại bài toán đầu tư NN chung cho cả ngành CN Oto VN chứ riêng gì Ford mà bác "Việt" có vẻ gay gắt với Ford thế? Bác nói nên đánh giá một cách tổng thể mà e thấy bác chỉ chăm chăm bôi bác Ford và nâng tầm Toy, lại còn lấy hàn Xẻng ra làm bia nữa...

Bác Xe Độp chừng nào lên xe hoa ấy nhỉ?

Lên và vỡ mật ra rùi, Bây chừ chỉ có dưỡng sức thôi.

Hạng B2
30/9/10
359
19
28

@hanx: em chăm chăm bôi bác Ford caí gì vậy bác? Có cái gì em nói sai sự thật về Ford ko? Trong các comment em chưa hề chê SP của Ford, chỉ bình luận trên tinh thần của bài trả lời phỏng vấn thôi.
Còn chuyện đổ thừa cho cơ chế hay tâm lý bầy đàn có phải là để ngụy biện cho cái yếu kém mà mình ko vượt qua được ko?
Cũng thị trường như thế, cũng chính sách như thế trong khi người ta bán được, mình ko bán được? có bao giờ các bác Ford đặt câu hỏi như thế chưa?

Hạng C
4/2/10
799
1.455
93

Em hơi lạc đề chút, xin bác Việt thông cảm.
Bác Xe Đạp cho em hỏi tình hình con Fiesta đến đâu rồi bác?

Hạng F
8/8/06
6.456
21.076
113
40

biminh nói:
Em hơi lạc đề chút, xin bác Việt thông cảm.
Bác Xe Đạp cho em hỏi tình hình con Fiesta đến đâu rồi bác?
Cái Fiesta cuối tháng triễn lãm tại HN bác ạ, Giao hàng khoảng tháng 4 hoặc tháng 5. Giá của em nó dự kiện từ 26K đến 28K cho phiên bản cao nhất đó bác.

Hạng C
4/3/07
538
11
18
45
"Xì Gềnh"

Việt nói:
@hanx: em chăm chăm bôi bác Ford caí gì vậy bác? Có cái gì em nói sai sự thật về Ford ko? Trong các comment em chưa hề chê SP của Ford, chỉ bình luận trên tinh thần của bài trả lời phỏng vấn thôi.
Còn chuyện đổ thừa cho cơ chế hay tâm lý bầy đàn có phải là để ngụy biện cho cái yếu kém mà mình ko vượt qua được ko?
Cũng thị trường như thế, cũng chính sách như thế trong khi người ta bán được, mình ko bán được? có bao giờ các bác Ford đặt câu hỏi như thế chưa?

Ước gì Ford nhận đươc những comment của bác
Thanks bác dùm Ford - serious đấy

Hạng B2
16/7/10
437
0
0

Con Fiesta khi nào trưng bày tại các đại lý vậy Bác?