Hạng D
6/12/14
1.337
1.295
113
Bác Trung trong bài và bác @Jangnhut đều mê cắm trại, đã đi nhiều và đều dùng xe bán tải. Nhiều bác dùng xe 16 chỗ sửa đổi thành xe van mobihome cũng rất hay cho cắm trại. Vui lòng cho ý kiến về 2 cách trên.

Hạng D
26/3/15
1.349
19.893
113
Camping thì nó phải thiếu thốn xíu, ăn uống kiểu sinh tồn xíu, ngủ kiểu bụi bụi xíu, sáng dậy đào hố bắt lươn đồng nó mới thú. Vì vậy mình chỉ cần chiếc Asama thôi là đủ thồ đồ đi cả tuần
P/s: xe của mama đi chợ, mỗi lần có "tour de camping" là mình mượn đạp

Chủ xe Ford Ranger chi hơn 1 tỷ đồng độ xe camping: "Nhiều người nói sao không để tiền ngủ khách sạn 5 sao"

Chủ xe Ford Ranger chi hơn 1 tỷ đồng độ xe camping: "Nhiều người nói sao không để tiền ngủ khách sạn 5 sao"

• Love
Reactions: triet gpvn
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Bác Trung trong bài và bác @Jangnhut đều mê cắm trại, đã đi nhiều và đều dùng xe bán tải. Nhiều bác dùng xe 16 chỗ sửa đổi thành xe van mobihome cũng rất hay cho cắm trại. Vui lòng cho ý kiến về 2 cách trên.
Mobihome là một kiểu chơi khác khá nhiều so với đi bán tải gắn lều nóc mặc dù cũng là đi cắm trại. Mỗi người sẽ có sở thích khác nhau, em thích bán tải không chọn mobihome vì bán tải đi được nhiều nơi hơn, có thể khám phá được nhiều. Mobihome ở VN hiện tại sân chơi còn rất hạn chế

• Like
Reactions: phongmcv and kietvo
Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Camping thì nó phải thiếu thốn xíu, ăn uống kiểu sinh tồn xíu, ngủ kiểu bụi bụi xíu, sáng dậy đào hố bắt lươn đồng nó mới thú. Vì vậy mình chỉ cần chiếc Asama thôi là đủ thồ đồ đi cả tuần
P/s: xe của mama đi chợ, mỗi lần có "tour de camping" là mình mượn đạp

View attachment 2796617

View attachment 2796620
Đi chơi sao thỏa mãn bản thân và theo cách mình thích là được. Những cái "phải thiếu thốn, phải sinh tồn" là do bác và một số người xem video nhiều quá và tự đặt ra thôi chứ không có nguyên tắc đó đâu.
Em hồi xưa đi bộ đeo có cái balô còn thiếu thốn hơn nhưng chơi vẫn vui đó thôi :p