Chủ xe Mazda BT-50 có nên đốt xe hay không?

• Total voters
    199
Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Theo cá nhân em biết thì xe mới các bác chạy gần gần thôi vì xác suất trục trặc kỹ thuật giai đoạn này là cao nhất, sau 1 năm là ổn định nhất, sau 10 năm là kiểm tra thường xuyên hơn. ;((
mua xe hơi mà chạy gần gần thì mua xe máy chạy sướng hơn pác à.
Không nhà sx nào khuyến cáo xe mới chạy gần và xe cũ chạy xa.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
mua xe hơi mà chạy gần gần thì mua xe máy chạy sướng hơn pác à.
Không nhà sx nào khuyến cáo xe mới chạy gần và xe cũ chạy xa.

hehe
Khuyến cáo vậy thì tèo ah bác
em nói là Xác Suất thôi mà :D, các bác đừng tưởng mới là nhất nha, chỉ sau 6 tháng, 1 năm khi đó ổn định thì mới ok
cái này có thông kê rõ mà, 1 năm đầu là bảo hành nhiều nhất đó bác :D

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
hehe
Khuyến cáo vậy thì tèo ah bác
em nói là Xác Suất thôi mà :D, các bác đừng tưởng mới là nhất nha, chỉ sau 6 tháng, 1 năm khi đó ổn định thì mới ok
cái này có thông kê rõ mà, 1 năm đầu là bảo hành nhiều nhất đó bác :D

e thấy chiếc xe 300tr suzuki 750kg từ khi mua giờ về chạy ngang chạy dọc, móp đít móp đầu, có khi nào hư hỏng gì đâu.
Mấy cái lặt vặt ko tính như đèn ko sáng, rotyn rơ, thước lái ko chuẩn...mòn lốp.., nhưng về các phần quan trọng để nằm đường ko nổ máy là cái cần quan tâm nhất

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
e thấy chiếc xe 300tr suzuki 750kg từ khi mua giờ về chạy ngang chạy dọc, móp đít móp đầu, có khi nào hư hỏng gì đâu.
Mấy cái lặt vặt ko tính như đèn ko sáng, rotyn rơ, thước lái ko chuẩn...mòn lốp.., nhưng về các phần quan trọng để nằm đường ko nổ máy là cái cần quan tâm nhất

Bác để ý xem nha , mấy cái xe bị nặng đa số là xe mới ko ah em tin cái này phần nhiều là lỗi của nhà sản xuất nên sinh ra cái bảo hành :D
em khoái nhất là vụ: Bớt 30 triệu khỏi bảo hành nha, ok ? cả 2 đều vui hehe :D

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Bác để ý xem nha , mấy cái xe bị nặng đa số là xe mới ko ah em tin cái này phần nhiều là lỗi của nhà sản xuất nên sinh ra cái bảo hành :D
em khoái nhất là vụ: Bớt 30 triệu khỏi bảo hành nha, ok ? cả 2 đều vui hehe :D
Có vụ đó ko bác ? Bớt tiền khỏi bh ?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.312
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xe này là xe nhập, trong quá trình vận chuyển về VN thì nước biển nó vào. Về đi 1 thời gian thì gãy cmn tay dên --> bắt đền thay máy mới hoặc xe mới
Vụ này TH ko sai và bác Thông cũng ko sai.
Xe bác Thông ko có BH vật chất à? hay là BH ko đền nhỉ?

Chỉ chạy vài trăm km thì có thể, cả chục ngàn km mà nói là có nước trong máy thì ... quá siêu!

Hạng B2
30/5/15
220
562
93
41
Bác cứ hỏi, mình là thượng đế mà ... có người thỏa nguyện rồi đó bác :D
Pác chỉ ko bảo hành ở chỗ mua đó thôi. Còn ở các hệ thống bảo hành khác vẫn p bảo hành bình thường . Ko hãng nào đồng ý cái vụ bớt tiền không bảo hành đâu . Qui đinh là qui định chung. Ko vì 1 chiếc xe mà mất đi cái qui định toàn hệ thống.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Pác chỉ ko bảo hành ở chỗ mua đó thôi. Còn ở các hệ thống bảo hành khác vẫn p bảo hành bình thường . Ko hãng nào đồng ý cái vụ bớt tiền không bảo hành đâu . Qui đinh là qui định chung. Ko vì 1 chiếc xe mà mất đi cái qui định toàn hệ thống.
Mình mua gói bảo hành gì gì đó mở rộng mất thêm xiền mà bác
Chẳng lẽ mình không lấy bảo hành lại không mặc cả được hehe :D