Hạng B2
4/2/20
161
157
43
34
Lỗi, ko thu được phải trả tiền mặt, rồi bị trừ phí trùng 2 lần, thẻ tùm lum loại… đủ thứ không giải quyết được mà cứ kêu dán thẻ.
em thì dán thẻ và bị lỗi chạy qua rồi chạy lại 1 tuyến đường nó chỉ trừ có 1 lần, hic

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Không biết mấy bác dùng thì hay bị chứ em 3 năm rồi chưa bị gì. Nguyên tắc là không bao giờ em nạp vào thẻ nhiều tiền chỉ nạp dôi ra ít trong lộ trình mình đi. Em hay đi về quê SG-Tuy Hoà nên dán cả 2 xe là VETC, dùng chung 1 tài khoản.
Trạm trên QL 51 còn thời hạn thu phí ngắn nên nghe nói Bộ GTVT chấp nhận đề xuất không cần trang bị ETC.
Còn lại mỗi anh cao tốc LT-DG thì vẫn đang dùng cái riêng của mình(giống Bình Dương hồi xưa tự trang bị OBU) và trạm Đèo Cả vẫn thu phí bằng cơm
Dịch dã nên em rất hạn chế tiếp xúc, đi mấy lần vào ra nên thấy ETC thuận tiện, còn mấy trạm thu bằng cơm thì thủ sẵn đúng số tiền để không nhận tiền thối và cả phiếu. Vì nhà có ông bà lớn tuổi nên mình cẩn thận hết mức có thể.

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Bữa mình có đọc báo thấy nói Cao tốc QL5 Hà nội - Hải Phòng chỉ có làn ETC
Ngộ nhỡ sau này vài cao tốc nữa áp dụng thì tính sao...
Em ít đi nên vẫn lười chưa dán.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Chạy tới ngay trạm dán, em nghĩ họ áp dụng như vậy thì họ sẽ có bố trí chỗ dán thẻ cho bác

Hạng B2
11/11/20
188
344
63
40
Các bác nên dán sớm đi , đã có cao tốc đầu tiên chỉ cho xe dán thẻ đi qua , trả tiền mặt ko cho đi rồi đấy

Hạng D
25/10/20
1.545
14.725
98
56
nếu được hết càng tốt!

• Like
Reactions: nttanmam