10/5/17
1.591
1.361
118
Chắc chưa vạ được thì má đã sưng to đùng. Chịu thua thôi Bác ạ, không thể làm gì được đâu.
Thiệt hại 1 ít do vật vô tri vô giác, nhưng vẫn đỡ tức hơn tình huống mình đúng 100% nhưng vẫn thiệt hại (thậm chí tù tội) vì đứa đầu đất nào đó lao vào xe mình.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.238
12.588
113
Đời này mà không có được bằng chứng thì bọn nó chối bay chối biến cả thôi.
Vố này khổ rồi.
Có lẽ chủ xe không mua bảo hiểm nên mới phải bắt tội thằng nhà đèn.
Nhiều khi bảo hiểm là tốt trong những vụ này.
Hồi đó em bị xe tải chơt vật liệu xây dựng làm bể cửa nóc phải thay cả cái cửa nóc luôn.

dEs
11/5/20
2.091
146.647
113
Nếu không ngại phiền thì chủ xe thuê luật sư khởi kiện bọn cty chiếu sáng đi. Không nắm chắc 100% phần thắng nhưng cho chúng nó bị phiền 1 lần cho chừa :mad:
Mời anh, mình ko phiền gì đâu. Nhân viên bên mình thời gian rãnh nhiều lắm

- Cty Chiếu sáng said -

Hạng D
22/12/09
3.210
19.158
113
Thái Bình
Qua thấy báo đăng " thắng kiện 10 triệu đu lơ vì dẫm phải cái đinh gỉ trong siêu thị

• Haha
Hạng D
31/5/14
3.481
4.309
113
Nếu không ngại phiền thì chủ xe thuê luật sư khởi kiện bọn cty chiếu sáng đi. Không nắm chắc 100% phần thắng nhưng cho chúng nó bị phiền 1 lần cho chừa :mad:
Anh đang khuyên cái qq gì vậy? thường người có tiền họ sẽ thường chon cách kín tiếng chứ chả ai làm ầm ĩ lên. Còn về phiền phức thì khỏi bàn nhé,

Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Đời này mà không có được bằng chứng thì bọn nó chối bay chối biến cả thôi.
Vố này khổ rồi.
Có lẽ chủ xe không mua bảo hiểm nên mới phải bắt tội thằng nhà đèn.
Nhiều khi bảo hiểm là tốt trong những vụ này.
Hồi đó em bị xe tải chơt vật liệu xây dựng làm bể cửa nóc phải thay cả cái cửa nóc luôn.
Làm gì có ai đi Porsche mà ko mua bảo hiểm anh nhỉ ?.
Vấn đề ở đây là trách nhiệm của bên nhà đèn chứ ko phải là chuyện có bảo hiểm hay ko

• Like
Hạng F
3/10/15
10.238
12.588
113
Làm gì có ai đi Porsche mà ko mua bảo hiểm anh nhỉ ?.
Vấn đề ở đây là trách nhiệm của bên nhà đèn chứ ko phải là chuyện có bảo hiểm hay ko
Sợ chắc chủ xe không bắt được bảo hiểm nên nó mới phải đòi thằng nhà đèn.
Vì đền bảo hiểm trong vụ này phải dễ hơn quy tội nhà đèn chứ.
Đi Porsche hay Land rất nhiều xe không mua bảo hiểm đấy, chưa kể nếu tay này là dân sưu tầm thì chắc chắn là không có bảo hiểm đâu.
Khổ thân, ở VN mà nói không có chứng cớ thì chối ngay chứ có bao giờ hảo hán đâu.

• Like
Reactions: Osin and armado