Hạng C
28/2/15
991
697
93
40
Đọc xong thấy lo ngại khoản dịch vụ ghê.
xe em gần 25 k rồi, không biết còn bảo hành gì không , chắc lần sau tự mua về thay cho đỡ phí,
xe mình thay 3 lít, ông hãng bán cái can nhớt 4 lít, lúc nào cũng thừa 1 lít không biết để làm gì mà tốn mấy xị (chắc cỡ thùng bia 333)
mà nhớt mình mua chỗ chất lượng cũng đỡ lo, còn khoản khung gầm, phanh thì lâu lâu vô đó cho nó kiểm tra thôi

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Thực ra tang trống ko vấn đề nếu phanh mới, nhưng tang trống rất dễ bị mòn hoặc khi xe chở nặng, quán tính lớn -> phanh có độ hụt, ko chính xác như phanh đĩa
Vậy chắc mỗi khu đi đăng kiểm chủ xe phải gắn cái thắng dĩa vào mới qua được nhỉ?

Hạng C
22/3/16
970
8.960
93
Vậy chắc mỗi khu đi đăng kiểm chủ xe phải gắn cái thắng dĩa vào mới qua được nhỉ?
Đó là điểm yếu của phanh tang trống mà A, còn đăng kiểm thì xe A đăng kí cấu hình với nhà nc thế nào, thì đảm bảo đúng tiêu chuẩn đó khi mang đi. Chứ ai yêu cầu A đổi thắng

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Lướt 5 trang ko thấy điểm cộng đâu cả ? Phải chạy xe ciaz mới thấy điểm cộng của nó so với city và vios nhé mấy anh.

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Đó là điểm yếu của phanh tang trống mà A, còn đăng kiểm thì xe A đăng kí cấu hình với nhà nc thế nào, thì đảm bảo đúng tiêu chuẩn đó khi mang đi. Chứ ai yêu cầu A đổi thắng
Em lại thích thắng sau tang trống hơn 4 thắng dĩa đó bác. Lúc trc ngồi con cx5 ông bạn lái, trong bụng em cứ chửi thầm, mịa ông này lái xe 2 năm mà tới ngã tư thắng cái xe bị giựt. Đi chút xíu chóng mặt lắm. Do lúc đó em đi con city 2014 bánh sau dùng tang trống nên ko bị giựt. Sau này em đi con vios 4 thắng dĩa cứ đạp thắng là nó ăn nên gây giựt 1 cái cho dù có rón rén đạp thật nhẹ. Hoá ra trc đây chửi oan ông bạn. Giờ đi Ciaz thắng ko bị giựt xe.

• Like
Reactions: equus1912