Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Vì như bác mà hôm tí bị dính chỗ 3/2 quẹo trái vào Lê Hồng Phong. Đang long tong đợi vãn xe qua đường, anh C.A thì đang đợi sẵn, may nhờ anh taxi Vinasun báo chứ ko bị tóm.
Cũng may cho bác không đóng học phí mà vẫn tốt nghiệp. Em trước bị đi thẳng Phổ Quang từ công viên HVT về GV qua ngã 3 Đào Duy Anh (cấm theo giờ).

Hạng B2
23/7/17
439
311
63
39
Tập thói quen quan sát biển báo. Em bị tật đi SG đường lạ hay tỉnh khác thì quan sát kỹ, nhưng SG đường quen thường chả để ý, chỉ đi theo thói quen. Lâu lâu bị cập nhật cái giật mình.
Chở VK cả thì chắc chả bao giờ dính vụ biển báo, nhầm đường đâu - chắc chủ Top chở bồ nên mới thiếu tập trung để quan sát biển số thôi mà . Bệnh này thì khó chửa lắm

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Chở VK cả thì chắc chả bao giờ dính vụ biển số , nhầm đường đâu - chắc chủ Top chở bồ nên mới thiếu tập trung để quan sát biển số thôi mà . Bệnh này thì khó chửa lắm
Em chở bả cũng "tự xử" thôi bác.

dEs
11/5/20
2.091
139.708
113
Ở Sài Gòn mà ngồi liệt kê mấy cái biển này thì có mà lấy cuốn tập vở ra ghi. Mấy bác tập quan sát biển khi lái xe đi chứ nhớ ko nỗi đâu.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Tính nha, mổi nhà là một biển cơ sở Kinh doanh, có nhà tầm 1-2 biển là bình thường...! Bảng biểu giao Thông bị nhai nuốt gọn... chưa tính xe đậu hay xe buýt chạy sát lề che khuất... kêu mà làm chi ai ơi...! Hic

• Like
Reactions: He He
Tập Lái
18/11/17
43
49
18
Biển báo rõ ràng bất cứ đi đâu thì cũng nên chịu khó nhìn biển báo mà chấp hành

nếu đi giờ cao điểm thì nhìn biển là bất khả thi, biển nhỏ cắm bên phải xe bus che hết, 1 số chỗ cắm cả bên trái thì mới nhìn đc.
Khúc THĐ NTH em chứng kiến bao nhiêu xe bị phạt rồi mà ko có cách nào nhắc, đá xi nhan bóp kèn mà các bác đó ko hiểu.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
nếu đi giờ cao điểm thì nhìn biển là bất khả thi, biển nhỏ cắm bên phải xe bus che hết, 1 số chỗ cắm cả bên trái thì mới nhìn đc.
Khúc THĐ NTH em chứng kiến bao nhiêu xe bị phạt rồi mà ko có cách nào nhắc, đá xi nhan bóp kèn mà các bác đó ko hiểu.
Chỗ đó đa số bác tài không rõ nên bị phạt. Em thấy cũng nhắc họ. Ngược lại biển báo rõ ràng như cầu Kênh Tẻ mà đường đông nhiều ông cố ý lách sang lane xe máy để đi. Bữa kia em thấy ông CRV, ghi nhớ biển số định xuống chỉ cho mấy anh áo vàng ở ngã 4 Nguyễn Hữu Thọ - đường 15 lượm mà không thấy mấy ảnh. :p:D:)

Hạng D
24/10/15
3.601
2.473
113
33
nếu mà xe chạy thong thả, biển báo thì rõ ràng thì ko còn là VN nữa

• Like
Reactions: Konkat
Tập Lái
25/7/16
11
7
3
38
Đi thì chiệu khó để ý thôi, bị vài lần là phãi chừa thôi, còn ko chừa thì miển bàng!!!
Bác đi quen thì ko sao, thử dân lạ lớ ngớ vào xem, bảng cấm thì đặt góc khuất cây che kịa,đường thì kẹt, lúc đang kẹt xe coi bảng có được ko? Mak khúc đó là chúa nối đuôi kẹt xe, xe máy chạy náo loạn thỉnh thoảng luồn qua luồn lại ko cẩn thận là va quẹt.
Ae đưa cảnh báo tốt đỡ mất bánh mỳ, mình đã trong trường hợp ở khúc này rồi nên biết, nó như mê cung loạn cào cào, nhất đi theo google chỉ thì dính chắc.

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Cũng có lúc thông cảm cho các bác tài tỉnh lâu lâu mới lên sg. Có nhiều biển báo rất bất cập, ví dụ như biển cấm đặt rất xa ngã 4 nên tài xế bất ngờ muốn quẹo thì đã qua biển báo rồi. Điển hình như NTMK- CMT8, MTMK- Cống Quỳnh...rất nhiều tài dính ở đây.
Còn những chỗ có biển báo rõ ràng mà cố chạy vào thì k bênh vực được rồi, ví dụ như đoạn Nguyễn Trãi từ Cống Quỳnh đến Tôn Thất Tùng có biển báo rất rõ nhưng ngày nào cũng rất nhiều xe bị dính. Tài mới lo tập trung chạy chưa quen nhìn biển báo nên thông cảm.
Cám ơn chủ Thớt có lòng tốt nhắc nhỡ anh em.

• Like
Reactions: ngoc19889