Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
bb8100van nói:
tuanthaolove05 nói:
Khi chiều em đi về nhà trên cộng hoà Hươngd Lăng Cha Cả về Tham Lương thấy 2 điểm mới+1 cũ là 3:
+ Giao lộ Cộng Hoà -Hoàng hoa Thám cấm xe ô tô rẻ trái : từ lâu rồi
+ Giao lộ Cộng Hoà-Ấp Bắc cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
+ Giao lộ Cộng Hoà-Tân Kỳ Tân Quý cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
Các bác chú ý nhé

Các bác vui lòng cho hỏi:

Tôi đi trên đường Cộng Hoà heo hướng đi ra Ngã Tư An Sương, cấm như thế thì đi như thế nào để quẹo vào khu Etown được a ?
Cấm quẹo trái có cho phép quẹo chữ U không các bác ?

Thanks các bác ạ.

Rẽ phải vào Ngô Bệ rồi U turn , sau đó đi thẳng qua Ấp Bắc :D

Hạng B1
19/10/09
78
7
8
X108 nói:
bb8100van nói:
tuanthaolove05 nói:
Khi chiều em đi về nhà trên cộng hoà Hươngd Lăng Cha Cả về Tham Lương thấy 2 điểm mới+1 cũ là 3:
+ Giao lộ Cộng Hoà-Ấp Bắc cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
+ Giao lộ Cộng Hoà-Tân Kỳ Tân Quý cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
Các bác chú ý nhé

Các bác vui lòng cho hỏi:

Tôi đi trên đường Cộng Hoà heo hướng đi ra Ngã Tư An Sương, cấm như thế thì đi như thế nào để quẹo vào khu Etown được a ?
Cấm quẹo trái có cho phép quẹo chữ U không các bác ?

Thanks các bác ạ.

Ấp Bắc đâu cho ô tô vào Etown, bác ?
(Ngô Bệ ở đâu vậy ạ ?)

Hạng B1
19/10/09
78
7
8
@ X108

Ấp Bắc đâu cho ô tô vào Etown, bác ?
(Ngô Bệ ở đâu vậy ạ ?)

À, Ngô Bệ là đường đối diện Ấp Bắc !
Các bác cho hỏi là ở "mũi tàu" Cộng Hoà - Trường Chinh có cho quay chữ U từ Cộng Hoà đi ra để quay đầu đi trở vào Etown được không ?

Cám ơn các bác.

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
Em cập nhật thêm là từ 09/10/2010 ô tô cũng ko được quẹo phải từ CH vào TKTQ và Ấp Bắc luôn nha các bác.

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Cảm ơn bác, sáng nay đi làm em cũng thấy cái bảng thông báo to đùng, túm lại từ 9/10/2010:
- Cấm xe 4 bánh lưu thông từ Cộng Hòa vào Ấp Bắc.
- Cấm xe 4 bánh lưu thông từ Cộng Hòa vào Tân Kỳ Tân Quý.

Còn vụ cấm 4B quẹo phải từ Cộng Hòa vào Thăng Long (khúc karaoke Nice, bùng binh Lăng Cha Cả) đã lâu rùi mà em thấy rất nhiều xe còn quẹo phải, lý do là ko có bảng cấm đặt đầu đường Thăng Long, bảng cấm quẹo phải thì đặt trên Cộng Hòa nên nếu bác nào hướng từ Lê Văn Sỹ đi qua rất khó thấy (thậm chí là ko thấy), mà xxx thì đứng chực sẵn ở Thăng Long hoài

Hạng B1
19/10/09
78
7
8
Đi từ Cộng Hoà ra An Sương muốn quẹo để vào Etown thì đi thế nào, các Bác cho ý kiến giúp nhé (tôi làm ở Etown, đi ô tô) ?

Hạng B2
1/3/09
467
132
43
Thông báo số 584 nguyên thủy của Sở Giao Thông - Vận Tải TP.
Kể từ 6h ngày 09-10-2010 lưu thông trên tuyến đường ngang nối Trường Chinh với Cộng Hòa như sau :

* Đường Hoàng Hoa Thám ( đoạn từ Trường Chinh đến Cộng Hòa ) xe oto lưu thông 1 chiều theo hướng từ Trường Chinh đến Cộng Hòa, xe 2 bánh đi bình thường. Oto đi ngược lại phải theo lộ trình Cộng Hòa - Bình Giã ( hoặc Tân Hải ) - Trường Chinh.

* Đường Bình Giã : oto đi 1 chiều theo hướng từ Cộng Hòa đến Trường Chinh, xe 2 bánh bình thường. Oto đi hướng ngược lại phải lưu thông theo lộ trình Trường Chinh - Hoàng Hoa Thám ( hoặc Ấp Bắc hoặc Tân Kỳ, Tân Quý ) - Cộng Hòa

* Đường Ấp Bắc : xe oto đi một chiều theo hướng từ Trường Chinh đến Cộng Hòa, xe 2 bánh đi bình thường. Oto đi hướng ngược lại phải theo lộ trình Cộng Hòa - Bình Giã ( hoặc Tân Hải ) - Trường Chinh.

* Đường Tân Hải : xe oto đi 1 chiều từ Cộng Hòa đến Trường Chinh, xe 2 bánh đi bình thường. Xe oto muốn đi ngược phải theo lộ trình Trường Chinh- Hoàng Hoa Thám ( hoặc Ấp Bắc hoặc Tân Kỳ, Tân Quý ) - Cộng Hòa.

* Đường Tân Kỳ Tân Quý ( đoạn từ Trường Chinh đến Cộng Hòa ), xe oto lưu thông 1 chiều theo hướng Trường Chinh đến Cộng Hòa, xe 2 bánh đi bình thường. Xe oto muốn đi ngược lại phải theo lộ trình Cộng Hòa - Bình Giã ( hoặc Tân Hải ) - Trường Chinh.

Kinh gửi các bác ! :)

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
yeuxehoi nói:
Cảm ơn bác, sáng nay đi làm em cũng thấy cái bảng thông báo to đùng, túm lại từ 9/10/2010:
- Cấm xe 4 bánh lưu thông từ Cộng Hòa vào Ấp Bắc.
- Cấm xe 4 bánh lưu thông từ Cộng Hòa vào Tân Kỳ Tân Quý.

Còn vụ cấm 4B quẹo phải từ Cộng Hòa vào Thăng Long (khúc karaoke Nice, bùng binh Lăng Cha Cả) đã lâu rùi mà em thấy rất nhiều xe còn quẹo phải, lý do là ko có bảng cấm đặt đầu đường Thăng Long, bảng cấm quẹo phải thì đặt trên Cộng Hòa nên nếu bác nào hướng từ Lê Văn Sỹ đi qua rất khó thấy (thậm chí là ko thấy), mà xxx thì đứng chực sẵn ở Thăng Long hoài
Bên công hòa có biển cấm quẹo trai ở bùng binh là đúng.Biển cấm queo trái đó có liên quan đến ciệc vào Thăng Long đâu
Lúc trước có biển cấm vào Thăng Long,nhưng bây giờ bỏ rồi.Không có nghĩa là ai đi từ LVS vào đó là bị tóm đâu bác.
xxxx tóm là tóm mấy anh quẹo trai từ CH vào đó
.Nêu đi vòng bùng binh để vào thì k sao!

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
bb8100van nói:
Đi từ Cộng Hoà ra An Sương muốn quẹo để vào Etown thì đi thế nào, các Bác cho ý kiến giúp nhé (tôi làm ở Etown, đi ô tô) ?

Bác đến theo lộ trình như thế này nhé : Cộng hòa - Bình giã - Trường Chinh - TKTQ - Cộng hòa :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
tuanthaolove05 nói:
+Giao lộ Cộng Hoà-Ấp Bắc cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
+Giao lộ Cộng Hoà-Tân Kỳ Tân Quý cấm xe ô tô rẽ trái :Từ 6h chiều ngày 9/10/2010
Các bác chú ý nhé
Vì Khu đây Phân Luồng lại rồi thưa các bác! từ ngày 9/10 /2010 thì Hoàng hoa Thám sẽ lưu thông 2 chiều cho xe 2 bánh, và 1 chiều cho phép xe hơi chạy từ Trường Chinh về Cộng Hòa,Bình Giã thì ngược lại!, Có gì mới hơn em sẽ cập nhật lên cho các Bác tham khảo!