Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
47
ballam nói:
cuối tuần trên đường SG-VT , ngay đoạn Long Thành , phía bên phải trời mưa đường đọng nước , em bò sau thấy chú BMW mở đèn xin vượt phải một chú container , khi vượt gần hết thân xe, tự nhiên em thấy xe chú ấy nghiêng hẳn sang bên phải , sau đó em thấy tấp vào lề hình như là bi lọt ổ gà, bể vỏ .Cũng may em không vược theo nếu không chắc 2 cái vỏ xe em cũng đi tong theo luôn .Trường hợp này rất nguy hiểm , bởi vậy mấy bác đi qua đoạn này chú ý , khi muốn vượt phải nên chú ý cac vũng nước , không nên vượt nếu thấy nước vì đoạn này rất nhiều ổ voi .

Cảm ơn lưu ý của bác. Biết là đường đang sửa nhưng ít ra những ổ trâu, voi quá to và sâu thì cũng phải lấp lại để xe lưu thông chứ ?????!!!!!. Mịa chưa bị kiện bao giờ nên các cứ vô tư thu phí nhưng tản lờ với trách nhiệm sữa chữa bảo trì và như vậy là vô trách nhiệm với an toàn, tính mạng của người đi đường

Hạng D
26/1/10
1.250
5.839
113
mấy bác nói ql 51 ghê quá. thứ 5 này em đi bình châu đây chắc phải "bò" chứ không dám mạnh chân quá!!

Hạng B2
4/5/09
152
62
28
Đoạn từ Bo sữa đến Vedan hướng đi VT thi thoảng có ổ gà gần sát con lươn, các ổ này đều khá sâu và chỉ vừa lọt bánh sedan nên đang chạy nhanh hay vượt trai thì rất nguy hiểm. Em thấy khoảng 3 ổ như vậy. Các bác nên chạy cách lươn khoảng 1m và vượt phải khi cần vượt cho lành ( đường 51 thì cũng ít khi các bác vượt trái được lắm ). Hôm em đi mưa to kinh khủng mà xxx cũng vẫn đứng rình, em vừa vượt phải 1 xe container thấy các chú lù lù trước mặt, nghĩ thầm là lại phải tiễn 1 ít Cụ Hồ lên đường. May quá, các chú mải tóm 1 bác chạy trên xe container khoảng 100m nên không thấy em vượt phải, hú hồn.

Hạng D
10/5/07
3.860
15
0
TP.HCM
www.sachngoaingu.net
Em mới đi Vũng Tàu về, chiều từ SG-Vũng Tàu đường khá hơn và ít ổ gà ổ voi hơn chiều ngược lại. Các bác sedan chạy đêm nhớ lưu ý chạy ở tốc độ có thể phanh kịp nhé, ổ kiểu này lọt xuống thì tiêu cái vỏ, có khi lệch lái cong A như chơi.

Hạng C
4/12/06
579
15
18
Em mới " lệnh" cho mấy thằng cầu đường bên đó rồi . Nó bảo " ngày mai" nó sửa :D