Hạng C
13/11/11
528
855
93
Sài Gòn
Phân làn cả 2 tháng nay rồi mà, vạch chỉ hướng to tổ bố, vậy mà cứ thấy vi phạm bị ngoắc vô hoài. Việc phân làn ngay ngã tư này rất hiệu quả, giao thông nhanh gọn. Ngày trước chưa phân làn, muốn đi thẳng phải rúc đít mấy xe rẽ trái đến khổ, tới khi nó qua rồi thì lại đèn đỏ.
Em thấy ae hay phê phán dè bỉu CA ăn bánh mì, nào là bẫy là ăn chặn, mà lại không nhận thấy việc mấy ông tài xế bị bắt mấy cái lỗi sơ đẳng này là dở ẹt, đáng đời hay sao. Đi cán vạch bị thổi cũng chửi, đi sai làn đường bị thổi cũng chửi... nói chung cứ la toáng lên là tụi nó ăn bánh mì... cứ toàn dâng bánh mì cho chúng ăn... rồi lại chửi... hii.
Bác này chắc nghe nói chứ chưa đi chổ này, hoặc đi lướt qua?
Bác có đi đường này chưa mà phán như thật vậy? nhà tôi ngay khu này, đi hàng ngày ở ngã tư này, tôi nói sơ qua cho bác nghe để bác hiểu thêm.
1- Chổ rẽ trái này có khoảng 3-4 xe vào là hết chổ- vậy bácđi tới đó mới phát hiện ra là vào làn rẽ trái bác cũng khó mà quẹo ra vì quá đông và quá gần vạch liền(vào buổi chiều), khi bác quẹo ra thì gậy kẹt đường, hôm nào tôi cũng thấy tình trạng như vậy. Nếu bác là người chưa biết cái kẻ đường này bác bị phạt là chắc.
2- Khi đèn xanh bật lên, ai rẽ trái thì rẽ, ai đi thẳng thì đi, không có đèn rẽ trái, dĩ nhiên phải tới lượt bác nhé, chuyện này là bình thường.
Chổ kẽ đường mới này không có bảng thông báo nghen bác, đường đông bác cũng có thể không thấy vạch ở dưới đường hoặc thấy quá trể.
3- Nếu không kẽ làn rẽ trái như hiện nay thì có vần đề gì về giao thông ở đây? theo tôi là nó tốt hơn như trướ đây.
4- Đối với chiều Phan Văn trị từ Du Miên tới tôi thấy làn rẽ trái hay bỏ không vì rất ít xe rẽ trái trong khi đường buổi sáng đông tới Cà-phê Du Miên luôn.- Vậy sao không cho rẽ trái và đi thẳng????
5- Chuyện đi sai bị phạt là chuyện không có gì bàn cãi vì mình đi sai, tuy nhiên kẽ đường rẽ trái ở chổ này từ ngã 5 tới ở đường Nguyễn Oanh và Du Miên tới trên Phan Văn Trị là không hợp lí ở điều kiện chưa có đèn rẽ trái và giao thông hiện tại tại khu vực này.

• Like
Reactions: gianggiaan
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Dạ nhà tôi đối diện Lotte Nguyễn Văn Lượng bác, ngày ít nhất 2 lần qua đó bác ạ. Đi phải mở mắt mà ngó, sai làn đè vạch nó phạt đúng rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Tư tưởng của em thế này, mình đi sai thì đương nhiên phải bị phạt, không bàn cãi. Tuy nhiên em thấy có một số bất hợp lý:
1. Không có đèn rẽ trái.
2. không có bản chỉ dẫn.
3. Có vẽ mũi tên chỉ dẫn dưới làn đường, tuy nhiên giao lộ này luôn đông nghẹt xe. Làn ngoài xe ô tô chạy san sát nhau sao thấy được. chưa kể xe gắn máy cũng chạy chung làn luôn nên chuyện sơ ý là không tránh khỏi.
Một số lưu ý để các Bác có qua khu vực này cảnh giác nhé. Thân!

• Like
Reactions: nttanmam and loiht
Hạng B2
5/3/14
312
344
63
Cái tội lái xe mà chủ quan ko dòm biển báo.
Ko có biển báo Bác ah, có vẽ mũi tên dưới làn đường thôi, mà khu vực này giờ cao điểm xe đông nghẹt, còn ko có khoảng trống sao nhìn thấy dưới mặt đường. Vậy mới khổ chứ....

• Like
Reactions: ntt61 and loiht
Hạng D
25/8/16
2.766
5.798
113
Em cũng đi qua đây vài lần nhưng toàn lúc vắng và thấy mũi tên nên không có gì.
Nhưng mà cho em phát biểu 1 câu: "ĐM THẰNG CHÁNH, TOÀN DÂN KHÔNG NÃO"

Hạng C
28/4/09
792
822
93
Công nhận xxx sưu tầm các thay đổi của anh Chánh hay thiệt, chỉ vì bánh mì nên siêng như vậy ? Ví dụ như xxx hay đứng núp cột đèn từ sáng đến tối, bắt xe ô tô rẽ phải từ HVT qua NVT do cán vạch thẳng (dù cán chút xíu cũng bắt), giờ bác Chánh sửa thành vạch cắt là mấy xxx mất dạng...:(
Bây giờ̀ bác Chánh cắm hàng cọc nhựa còn ghê hơn, hôm trước em giật mình, cắm gì mà có mấy mét giữa đường