Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chữa bệnh vặt cho Everest

Hạng B1
22/8/05
84
7
0
Chào các bác chạy FE

Sau gần 2 vạn km em gặp những bệnh lặt vặt, từ bẩm sinh cho tới tự sinh bệnh em liệt kê 1 chút để các bác tham khảo

- Xe bị kêu kít kít ở phía đầu xe khi vào chỗ xóc mà ko biết nó phát ra từ chỗ nào - Mang xuống hãng mới biết đấy là bệnh nắp capô đóng ko chặt do đó cái móc khoá nó mài vào cái lẫy khoá phát ra tiếng kêu, sửa rất đơn giản chỉ việc vặn tăng 2 cái chân cao su đỡ nắp capô cao lên, nếu mà vẫn chưa hết thì phải tháo ốc đẩy cái chân khoá xuống dưới một chút là xong.

- Rơ le còi lắp ở trong xe nên mỗi lần bấm còi là nó phát ra tiếng lạch tạch của cái rơ le rất khó chịu, em mang ra chỗ lomo chỉ 10 phút ra xong với giá rất mềm. Chuyển cái rơ le ra ngoài đầu xe thay vì để trong cabin.

Những lỗi sắp chữa
- Đấu điện để đèn đồng hồ côngtơ mét luôn luôn sáng, nếu các bác đi vào hơi tối thôi thì không nhìn thấy đồng hồ, thế nên lắp cho nó lúc nào cũng sáng thế là xong
- Chống ồn cho trần và 4 cánh cửa, riêng sàn xe thì kô cần thiết bởi vì FE ko bị tiếng ồn dưới đường vọng lên. Lomo khuyên em là nên nhét đầy bông vào khoang nhựa ngay phía trên giảm xóc sau để giảm tiếng ồn lục khục khi đi xe nhẹ không tải. Chưa biết kết quả thế nào ? Lúc nào xong em sẽ review

• Like
Reactions: HuuTrung86
Hạng B1
22/8/05
84
7
0
RE: Chữa bệnh vặt cho Everest

Trích đoạn: Hoangford

bac co muon ban no di k?

Thứ nhất là em ko hiểu bác muốn viết gì

Thứ hai là bác phải biết gõ tiếng Việt thì mới có người trả lời bài của bác

Thất vọng với những người chẳng có tinh thần đóng góp để post bài tôi cũng mất chút công sức, đọc cái reply của bác tôi nghĩ bác đã phí công ( cả công đọc bài của tôi lẫn công trả lời) Chào bác

Tập Lái
15/2/06
32
1
0

bác NOZA cho tôi hỏi cảm nhận của bác sau 2vạn đi xe Fe thế nào
bác có thật sự hài lòng với em nó không (ý tôi nói là với cùng dòng xe 30k)

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

chào bác "phở nhiều nước hơn cơm" :)

Bác hỏi em thì không được khách quan cho lắm, dù cho là em chạy được 2 vạn, nhưng về thời gian thì mới chỉ từ tháng 11 năm ngoái, vì đây là vợ bé đầu tiên mà em mua mới nên là em tương đối kết, chưa kể là em có một thời gian chờ lấy xe tương đối là dài từ tháng 6 đến tháng 11 trong thời gian đó nếu mà ko thích thì em đã thay đổi ý định rồi.

Hơi dài dòng, bây giờ nhận xét của em nhé:

Xe nào thì cũng có lỗi ko xe nào hoàn hảo cả, tuy nhiên với Everest thì hoàn toàn có thể chấp nhận được. Máy dầu rất êm, xe khoẻ chắc chắn, nhìn khá nam tính. Gầm cao, lốp to, chạy kinh tế mà xe vẫn rất khoẻ.

Cái mà em không thích là cảm giác lái xe hơi giống xe tải, nhất là côn, số, ga và phanh tay. Xe bị ù không chữa được, máy dầu thì rung là phải, tuy nhiên vẫn có thể em hơn được nếu chạy máy dầu của Mercedes. Nội thất ko được đẹp cho lắm (tuy nhiên vẫn tự hào là đẹp hơn Zace và Isuzu, ko bằng Innova).

Kết luận, bây giờ mà cho quyết định lại thì em vẫn chỉ lựa chọ FE thôi, vẫn ko thích Innova. Tuy nhiên em biết có nhiều người thích Innova hơn FE, thậm chí có bác vừa mới mua FE còn bán đi để đổi Innova ( thế thì hơi hâm :) )

Thôi chào các bác em đi ăn cơm ... lói chuyện xế hộp sau vậy

• Like
Reactions: tuanpo
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.471
2.219
113
48
TP.HCM

Bác dám chê nội thất Hilander xấu hơn Fe hả? Không xấu hơn dâu bác ơi! FE chỉ đẹp hơn Zace thôi. :)

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

1 phiếu cho FE, em chỉ thấy FE bị khuyết điểm là hơi bị ù thôi. Còn về máy dầu êm thì khỏi bàn rồi, mấy lần em dẫn mấy đứa Mĩ đi bằng FE e hay đố tụi nó máy này là gì thì tụi nó kêu là máy xăng, mặc dù là lúc đó đang chạy FE 4x2 Diesel đấy. Khuyết điểm nữa là cái trần xe hơi mỏng but có thể giải quyết bằng lớp cách nhiệt khoảng 500k thôi. Mấy bác nếu cần làm thì ra chỗ 239 Trần Bình Trọng đó, gặp chị Hồng giám đốc, nếu như là AE trong OS thì chị Hồng discount liền.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác cứ ấy ấy đèn đi.chả sao cả.con nhà e bật khoá lên là sáng thôi.
còn chuyện bác mua FE không mua in là hoàn toàn hợp lí.ủng hộ bác;)

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Tôi cũng đi FE từ tháng 8 năm 05.
Mới chạy có 5,5K nhưng cũng cảm thấy mỹ mãn.
Cái bệnh ù thì dần dẫn tôi nghĩ cũng có cáck giải quyết. Vả lại chỉ ngồi phía trước thì mới rõ rệt chứ ngồi ghế sau thì cũng không thấy ù mấy.
Túm lại với tầm 30K thì tôi nghĩ mình chọn đúng xe hợp với công việc, tính cách.