Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Vậy giả sử bác sở hữu pin chứ không thuê, thì hai năm nữa hãng đó phá sản bác thì bác làm gì? bác sẽ tự lắp được pin xe khác vào chạy? Khi bác đã nói đến vấn đề phá sản thì rõ ràng thuê pin hay mua pin đều gặp rắc rối như nhau đúng không?

Tự bác tưởng tượng ra tình huống tệ nhất rồi quay lại chất vấn chính sách công ty. Câu hỏi của bác y chang câu hỏi: lỡ chính phủ Mỹ phá sản rồi thì mấy tờ USD tôi đang giữ sẽ ra sao, lấy tiền đâu mà xài?
Ít nhất là không bị khóa pin giữa đường. Dại mà bị khóa thì khóc kiểu mô tê. Bán xe trả lại cục pin như thế nào? Tháo ra hử...có của xài mà mệt não hỉ...VF7 đẹp đó mà phải AWD, PIN 600 km, giá bao gồm pin, không thuê. Tiêu chuẩn của lúa với xe EV là thế mới dám iu hàng vịt.

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
Mua cái xác thì vẫn bán cái xác xe thôi. Hợp đồng thuê pin với vin thì sang nhượng lại cho người mua xe, hoặc hủy rồi người mua ký với vin hợp đồng mới.
Giờ ông nào trong tay có tầm 700tr. Mua con xe xong lỡ tai nạn nặng, vin nó bắt đền cục pin 300tr thì vỡ mồm.
Đúng vậy luôn. BH nó có bảo kê pin không ta. Chắc là không, vì mua xe không pin. Vậy pin thuê thì VF có mua BH tai nạn cho Pin không ta....hè hè...chết chữa.

Hạng D
11/8/21
3.215
3.274
113
20
mình thì chỉ đang thắc mắc là xe đang chạy, mà Vinfast tắt máy (do ko đóng tiền pin) và dừng đột ngột giữa đường gây tai nạn thì xử lý thế nào?

Bắt lỗi chủ xe gây tai nạn? hay thằng NV VF nhấn nút tắt từ xa? hay con robot tự tắt máy hay VF
Bỏ mịa luôn...hic

Hạng B2
4/3/21
188
119
43
39
cách đây không lâu xe đạp điện rộ lên làm mấy ông buôn xe 50cc mặt méo xệch. ẤY vậy rồi ra đường gặp mấy cậu nhóc cô bé chạy loe nhoe được mấy xe. Sau đó rồi cũng vứt góc sau 2-3 năm ỏng ẻo. Đến ông Nhật Toi, ông Đức mẹc còn làm xe trong thử nghiệm bán các bán để nghiên cứu thị trường và xây dựng mô hình trạm cấp còn bế tắc. Mấy bố Đại Việt đến cái bánh xe còn chưa làm được mà cứ nhập hàng về ráp lại rồi bơm mã nguồn mở vào rồi đăng báo, lên đài mướn mấy thằng tây lông đâu đâu lên hình.
Rồi nói bảo vệ môi trường chứ cái đống pin chết, xác pin thì cái gì nuốt. Xăng xe thải ra vẫn cây cối vẫn hấp thụ rồi xoay vòng luân chuyển, còn để chế tạo ra pin đã kinh khủng rồi, đến hết tuổi thọ còn độc hại gấp vạn lần.

Hạng F
29/10/16
11.576
22.157
113
Pháp
Artemis DNA : hợp đồng được ... 100 chiếc ở Mỹ (em xem nguồn việt và US) chấp nhận có
Công ty : về y tế (cho gọn)
Mục đích : cho nhân viên đi lại ???

Vì ...hãng em làm công ...sắp sửa ...mua dàn xe điện cho nhân viên cho nên em đoán cũng thế thôi. :):):):), còn nó muốn mua xe gì thì em chưa biết

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/10/15
8
7
3
46
Đọc tới đọc lui vui quá. Em nghĩ chắc chả phải đi lấy vài tỉ vnd của các bác đâu làm thế sao giàu :)) . Từ cái tivi điện thoại xe v.v hổng lẽ đi lấy vài trăm tr vnd của các bác :)) lấy gì của ai thì nghĩ chút nó ra. Còn sản phẩm ntn thì ai đã mua đã sữ dụng cũng hiểu ntn luôn rồi :)) đâu phải là lần đầu ra sp mới haha…

Hạng C
18/8/20
717
6.108
93
40
Em cũng đang thích con V36, nhưng lại lăn tăn 3 năm nữa a Vượng tuyên bố không sản xuất xe điện nữa, chuyển sang xe bay hay tàu vũ trụ thì kiếm đâu ra phụ tùng :)
Tư tưởng mua xe bán lại là không được rồi, bác phải nghĩ tới việc mua xe là yêu nước nhé. :D :D