Tập Lái
14/10/19
6
11
3
25
Em góp thêm chút:
Chuẩn bị kỹ về sạc dự phòng điện thoại (vật bất ly thân), tiền mặt, thẻ ngân hàng, 3G,4G ( phục vụ cho mục đích giải trí và tìm kiếm thông tin khi cần thiết), tìm hiểu kỹ dịch vụ nơi du lịch,....

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: BigBugi
Hạng C
22/4/13
538
325
63
bài viết rất hữu ích cho các bác chuẩn bị đi xa(nhất là các bác mới lần đầu tự lái xe về quê ăn tết)

• Like
Hạng B2
5/11/13
229
125
43
Bài bác hay và đầy đủ quá. Các bác chuẩn bị 1 món không thể thiếu và thật nhiều là "TIỀN" nữa, kaka.

• Like
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Mình xin bổ sung thêm 1 kinh nghiệm là mang theo....cục xà bông, vì nhỡ xui bị đá văng lủng bình xăng thì trét vô ngay.
Kinh nghiệm từ các "tài già" truyền bí kíp lại đấy.. Kk
Mình thay vụ xà bông bằng keo AB, vì thật sự xe đời mới sẽ ít khu lủng két như thời Kamaz xa xưa nen ko biêt keo AB có chịu nhiệt và hiệu quả như xà bông ko!
Thanks kinh nghiệm đem xà bông của bác! Vừa xủ lý két lủng, vừa rửa tay, thậm chí tối tắm luôn!kk

Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Theo kinh nghiệm của em thì:
  • Kiểm tra còn xăng không.
  • Thắp hương chứ đáo mong Lên đường bình an.

• Like
Reactions: pttam1987
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bổ xung chút kinh nghiệm : đi đường xa lúc nào tôi cũng thủ sẵn 1 chai vá lốp khẩn cấp, phòng khi đường tối ngang đèo hay rừng già không dám ngừng, trên cao tốc không thể ngừng lâu nguy hiểm, (và cho cả các bác chưa biết thay lốp), chỉ 15 giây xử lý xong chạy tiếp max 80kmh, khi nào tiện sẽ ghé tiệm vá lốp sau.
Có nhiều loại từ 100k đến hơn 200k, đủ dùng cho 1 lốp bình thường.
CHUẨN BỊ GÌ CHO CHUYẾN ĐI XA BẰNG Ô TÔ RIÊNG

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/5/16
617
979
93
Xác nhận
Bổ xung chút kinh nghiệm : đi đường xa lúc nào tôi cũng thủ sẵn 1 chai vá lốp khẩn cấp, phòng khi đường tối ngang đèo hay rừng già không dám ngừng, trên cao tốc không thể ngừng lâu nguy hiểm, (và cho cả các bác chưa biết thay lốp), chỉ 15 giây xử lý xong chạy tiếp max 80kmh, khi nào tiện sẽ ghé tiệm vá lốp sau.
Có nhiều loại từ 100k đến hơn 200k, đủ dùng cho 1 lốp bình thường.
View attachment 2078317
Xác nhận với bác là đúng là cần, tôi có 1 bộ này để sãn theo cốp sau xe, chung keo AB, và bộ đồ nghề thay vỏ! (Do hôm post bài nó nhỏ qua nên ko chụp bộ keo này)
Bác tinh ý và cũng chu đáo cho vợ 2 phết... Kkk