Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Hành trình hấp dẫn, nếu không áp lực thời gian. Xe nhỏ nên đồ đạc mang theo cũng hạn chế.Bác đi 2,3 người lớn thì oki chứ con nhỏ thì chịu. Có 2 tài thì an toàn hơn. Chúc bác có chuyến đi vui vẻ
Dạ , em đi 2 tài + 2F2 , vừa đi vừa nghỉ , ít nhất 19 ngày như lịch trình , nhiều nhất 30 ngày :rolleyes:

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Chất hết ba lô lên xe mà đi thôi bác !!! :)

Nhà em bắt đầu đi du lịch bằng con Mirage từ khi F1 3 tuổi đến giờ. Năm nào cũng đi tầm 5.000 km, quanh VN. Đồ đạt nhiều khi nhét chậc cả xe, quần áo, lương khô, nước uống, đồ nghề du lịch ... tá lả. Hehe.
Con em cũng xách theo từ hồi 4tháng rưỡi Lúc đó đi đâu cũng chuẩn bị nước sôi pha sữa , hơi cực mà kệ:) .Vậy là nhà Em cũng giống nhà Bác , hè nào cũng đi tầm 4-5ngàn km . Đồ đạc nhét ngẹt xe , thích ngừng đầu là ngừng cảm giác tự do tự tại ko ràng buộc ...thích lắm . Đi quen rồi hè mà ko đi xa thấy khó ở trong người :) mà Việt Nam mình càng đi xa càng đẹp . Nhiều khi đi xa vậy em và Bác vô tình gặp nhau :D

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
Tks bạn đã khuyên, mình và gia đình cũng đã từng xuyên Việt bằng Vios, giờ chuyển qua Wigo cũng gần 3 năm (10/2018) chinh chiến đủ thể loại đường xa gần rồi, may mà vợ con chưa thấy kêu nhức đầu (khéo mặc thì ấm kheo lái thì đỡ nhức đầu thôi)
Nhà em 2 tài 2 vợ chồng chiến như nhau . Chắc do đã huấn luyện từ Nhỏ nên mấy nhóc ăn ngủ trên xe ngon hơn ở nhà . Chả hiểu sao ở nhà phá như tinh lên xe ngoan đến lạ :) bó tay