Tập Lái
23/5/15
21
14
3
45
Bình tĩnh, cứ lấy xe về đừng làm gì hết. Trong thời gian đầu rất dễ bị Sales gạ mua tùm lum, phải kiên quyết nói không với cám dỗ :D

Sau khi chạy khoảng một tháng, ngồi lại xem và sẽ biết cần gắn thêm gì
chắc là phải hoãn cái sự sung sướng mới được
huhuhu

Hạng D
28/1/15
1.066
1.777
113
52
Q7, TpHCM
Mua xe như bạn mua thêm 1 cái nhà, trong nhà, bạn cần gì, thích gì???? mua bỏ vô thôi. Bạn thích xem TV, mua cái DVD ( nhưng đừng bắt K+ nhe), thích có em 'chưng"dài, mua bỏ vô luôn. Hiiiii

Tập Lái
11/12/14
49
36
18
Bác chủ netconan. Hãy bình tỉnh đừng nóng vội... Hãy chạy thời gian 3.4 tháng rồi hãy xem cần những gì rồi hãy mua.. Đồ đại lý bán giá cao nhưng có bảo hành đền bù cũng đúng đồ. Còn ở ngoài rẻ hơn nhưng có sự cố kg được đền bù thỏa đáng. Và những người bán kg rõ nguồn gốc. Thạch sanh thì ít lý thông đầy đường. Kk. Đồ kg rõ nguồn gốc là hảng kg đền nhé bác

Hạng B2
6/10/14
107
32
28
31
Biên Hoà Đồng Nai
Cần thiết nhất là cam hành trình + cam de là đầy đủ bảo đảm an toàn.
còn bác muốn xe đẹp hơn tí thì làm đèn trước và đèn gầm + đèn hậu thêm cái mặt calăng nửa là đẹp
mọi thứ chỉ mua về ráp vô thôi ko đục đẽo gì hết

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Chào mọi người !

Mình là new member, tuần sau mình lấy con Cruze nên trước mắt ko biết nên gắn thêm những option nào
về cơ bản mà lại ít tốn kém nữa. Mình thấy danh mục các phụ kiện lắp theo xe mà chevrolet Cần Thơ đưa ra là chóng cả mặt , hoa cả mắt chẳng biết nên chọn cái nào nhất, cái nào nên mua, cái nào nên từ từ mua, cái nào ko nên mua, giá cả ko biết có hợp lý ko và nên mua trong Salon hay đại lý nào uy tín về mấy cái món option này ?
xe em chủ yếu đi trong tỉnh Kiên Giang , lâu lâu đi liên tỉnh.
cảm ơn các bác.
Bác cứ lấy xe theo hãng. Thích cái gì thì gắn sau. Giờ này vẫn còn những thằng làm ăn kiểu nhà quê đó.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.557
113
Chào mọi người !

Mình là new member, tuần sau mình lấy con Cruze nên trước mắt ko biết nên gắn thêm những option nào
về cơ bản mà lại ít tốn kém nữa. Mình thấy danh mục các phụ kiện lắp theo xe mà chevrolet Cần Thơ đưa ra là chóng cả mặt , hoa cả mắt chẳng biết nên chọn cái nào nhất, cái nào nên mua, cái nào nên từ từ mua, cái nào ko nên mua, giá cả ko biết có hợp lý ko và nên mua trong Salon hay đại lý nào uy tín về mấy cái món option này ?
xe em chủ yếu đi trong tỉnh Kiên Giang , lâu lâu đi liên tỉnh.
cảm ơn các bác.
Em mua xe xong, để nguyên bản không gắn bất kỳ thứ gì, chạy 1-2 tháng tham khảo chán em mới dán thêm phim cách nhiệt thôi.

Em không biết nhiều bác thích kiểu gì chứ ốp inox búa xua vào xe nhìn thấy xấu hơn, bao nhiêu đường nét đèn xe đẹp thế bị các bác ấy ốp inox che hết nhìn "sến sến" sao í (em chỉ nói cảm giác em thôi nhé, mấy bác thích gắn em ủng hộ cứ gắn vì xe của mình thì mình cứ làm gì tùy thích ^_^)

Bác chủ muốn thêm thì em nghĩ nên làm thêm:
- Dán phim cách nhiệt, cho đỡ nóng tí thôi và che chắn không gian xe để người khác nhìn vào không thấy hết trong xe, đôi khi sinh hoạt của mình không cần thiết để thiên hạ thấy ^_^
- Nếu có tiền và thích thì có thể gắn thêm DVD có camera de (bác không nên làm trong hãng, nếu ở tỉnh thì hôm nào rảnh chạy HCM chơi ghé bác yeu xe hoi làm thử các SV gì đó, em thấy nhiều người khen nhưng em chưa làm vì nhu cầu chưa tới và cũng thấy không cần thiết lắm, em chủ yếu nghe nhạc với tin tức, xem hình làm sao lái, còn để người ngồi xe xem hình khi xe đang chạy sợ nó rung rung làm hư mắt)
- Thích nữa thì gắn đèn hậu (Mec, BMW) rất đẹp, em nhìn mê luôn ^_^
- Thay pha trước cho sáng hơn, kiểu BMW chẳng hạn.
- ...
Nhìn chung bác cứ tùy theo túi tiền và sở thích mà làm nhưng nếu giá trị hơi cao bác phải suy nghĩ kỹ là có cần thiết phải làm hay không, bác có thường sử dụng xe hay không ? ...

Tóm lại khi mua xe mới bác yêu cầu bỏ hết đi, thích gì ra ngoài làm, trước khi làm chịu khó lên đây tham khảo thông tin của anh em hoặc nhờ google tìm kiếm :p

• Like
Reactions: Lâm Sơn Trường
Tập Lái
23/5/15
21
14
3
45
Em mua xe xong, để nguyên bản không gắn bất kỳ thứ gì, chạy 1-2 tháng tham khảo chán em mới dán thêm phim cách nhiệt thôi.

Em không biết nhiều bác thích kiểu gì chứ ốp inox búa xua vào xe nhìn thấy xấu hơn, bao nhiêu đường nét đèn xe đẹp thế bị các bác ấy ốp inox che hết nhìn "sến sến" sao í (em chỉ nói cảm giác em thôi nhé, mấy bác thích gắn em ủng hộ cứ gắn vì xe của mình thì mình cứ làm gì tùy thích ^_^)

Bác chủ muốn thêm thì em nghĩ nên làm thêm:
- Dán phim cách nhiệt, cho đỡ nóng tí thôi và che chắn không gian xe để người khác nhìn vào không thấy hết trong xe, đôi khi sinh hoạt của mình không cần thiết để thiên hạ thấy ^_^
- Nếu có tiền và thích thì có thể gắn thêm DVD có camera de (bác không nên làm trong hãng, nếu ở tỉnh thì hôm nào rảnh chạy HCM chơi ghé bác yeu xe hoi làm thử các SV gì đó, em thấy nhiều người khen nhưng em chưa làm vì nhu cầu chưa tới và cũng thấy không cần thiết lắm, em chủ yếu nghe nhạc với tin tức, xem hình làm sao lái, còn để người ngồi xe xem hình khi xe đang chạy sợ nó rung rung làm hư mắt)
- Thích nữa thì gắn đèn hậu (Mec, BMW) rất đẹp, em nhìn mê luôn ^_^
- Thay pha trước cho sáng hơn, kiểu BMW chẳng hạn.
- ...
Nhìn chung bác cứ tùy theo túi tiền và sở thích mà làm nhưng nếu giá trị hơi cao bác phải suy nghĩ kỹ là có cần thiết phải làm hay không, bác có thường sử dụng xe hay không ? ...

Tóm lại khi mua xe mới bác yêu cầu bỏ hết đi, thích gì ra ngoài làm, trước khi làm chịu khó lên đây tham khảo thông tin của anh em hoặc nhờ google tìm kiếm :p
--
Vâng em cảm ơn các bác!
em vừa tậu 1 con Cruze nên vài hôm nữa lên SG nhờ chú Bách làm cái Camera lùi cho thêm phần xôm tụ tí
còn đèn hậu khi nào có xiền em mới xúc em nó
hihihi