Hạng B1
19/3/13
54
4
8
Lúc đó là lần đầu tiên phèo đầu tư đất...mà cái thời đó đâu có thông tin mạng miết cái rì đâu bác, hoàn toàn mù tụt nên đt tổng đài hỏi chiên ...da bđs cho chắc ăn không ngờ nó sắt cho tiền cước quá hớp ngọt như lưỡi làm í, mà phèo thì hồi đó còn ngu ngơ chả biết gì nên đành chấp nhận gọi nhiều lần hỏi đi hỏi lại cho chắc cú. Hây dza...hổng dè chiên da phán bừa theo sách vở không hà. Cứ như học thuộc lòng í.
Ha ha ha........

rồi anh @pheo@ thu lươm thông tin ở đâu ạ

• Like
Reactions: pheo@
Hạng B1
25/1/17
73
267
53
Hây dza...nhớ lại lúc trước phèo có ý định đầu tư đất....mà chả tìm hiểu được nguồn nào để tham khảo, đành phải goi tổng đài 108 hỏi chuyên viên tư dzấn...cũng cái điệp khúc như ...mợ. Ta nói là tốn hết mấy trăm ngàn tiền đt để hỏi cho chắc ăn, mà cái thời đó mấy trăm ngàn thì hơi bị nhiều áh...cuối cùng siêu lòng mua...rồi từ đó ôm hận !!!
Còm nào của bác pheo@ em cũng đọc. Bác là một kho kinh nghiệm. Rất cảm phục bác

• Like
Reactions: Mrseven
Hạng D
26/9/09
1.967
6.090
113
Mình chỉ biết nói như thế này, khi mình có một khoản tiền thặng dư để đầu tư, và muốn đầu tư vào Bất động sản, mình chia sẽ ít suy nghĩ cá nhân như sau:

- Trước tiên phải xem hạ tầng giao thông hiện tại và trong vòng 5 năm tới có gì khác biệt không?
- Dò hỏi giá đất thực hiện tại là bao nhiêu
- Khi mua đất dự án thì phải tập trung vào liên kết vùng, và phải mua khi nó còn đang triển khai, chứ mua khi hạ tầng giao thông hoàn thiện thì còn gì có lợi nữa (ở giai đoạn này mình đầu tư, sẽ được nhận được chiết khấu và khuyến mãi của CĐT, và khi tương lai khi hạ tầng giao thông hoàn thiện thì gửi tiếp.

Mình là chuyên viên Bất động sản mình sẳn sàng chia sẽ kiến thức để mọi người đầu tư đúng,
Mình chỉ biết nói đầu tư bất động sản không bao giờ là lựa chọn tồi, ít ra tại thời điểm này thì khi đồng tiền mất giá, gửi ngân hàng thì lợi tức sẽ không cao, MUA THỔ THÌ LỜI MÀ. CHÂN LÝ ĐÓ.
Nếu thực sự là một nhà đầu tư BĐS theo ý kiến của mình, hãy tiếp chuyện với Chuyên viên BĐS nhiều, từ đó mình sẽ có thêm nhiều thông tin để quyết định đầu tư ở đâu là có lợi, đừng nghỉ mình chưa quan tâm thì cúp điện thoại của họ, tại sao mình ko cho mình thêm một cơ hội để biết thêm thông tin.
muốn chia sẽ thêm, rất mong được kết bạn với mọi người. 0902959672 - [email protected] - Quỳnh Hương
mợ dài dòng quá nên em cũng chia sẽ tý nhưng khá qtrong nè
ko phải mục quảng cáo , rao vặt nên để sđt là bị bem đấy :)

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mình chỉ biết nói như thế này, khi mình có một khoản tiền thặng dư để đầu tư, và muốn đầu tư vào Bất động sản, mình chia sẽ ít suy nghĩ cá nhân như sau:

- Trước tiên phải xem hạ tầng giao thông hiện tại và trong vòng 5 năm tới có gì khác biệt không?
- Dò hỏi giá đất thực hiện tại là bao nhiêu
- Khi mua đất dự án thì phải tập trung vào liên kết vùng, và phải mua khi nó còn đang triển khai, chứ mua khi hạ tầng giao thông hoàn thiện thì còn gì có lợi nữa (ở giai đoạn này mình đầu tư, sẽ được nhận được chiết khấu và khuyến mãi của CĐT, và khi tương lai khi hạ tầng giao thông hoàn thiện thì gửi tiếp.

Mình là chuyên viên Bất động sản mình sẳn sàng chia sẽ kiến thức để mọi người đầu tư đúng,
Mình chỉ biết nói đầu tư bất động sản không bao giờ là lựa chọn tồi, ít ra tại thời điểm này thì khi đồng tiền mất giá, gửi ngân hàng thì lợi tức sẽ không cao, MUA THỔ THÌ LỜI MÀ. CHÂN LÝ ĐÓ.
Nếu thực sự là một nhà đầu tư BĐS theo ý kiến của mình, hãy tiếp chuyện với Chuyên viên BĐS nhiều, từ đó mình sẽ có thêm nhiều thông tin để quyết định đầu tư ở đâu là có lợi, đừng nghỉ mình chưa quan tâm thì cúp điện thoại của họ, tại sao mình ko cho mình thêm một cơ hội để biết thêm thông tin.
muốn chia sẽ thêm, rất mong được kết bạn với mọi người. 0902959672 - [email protected] - Quỳnh Hương
Hehe thấy mợ cũng có chút nhiệt tình, nên chia sẻ thật nhé, nếu mợ muốn giao lưu trên này thì nên nói chuyện người lớn hơn tí, dẹp ngay mớ lý thuyết cỏn con ấy đi, đừng như cô nuôi dạy trẻ thế, vì đây ko phải là lớp mầm non, mà ở đây toàn là bố thằng cu cả rồi :)

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
rồi anh @pheo@ thu lươm thông tin ở đâu ạ
Dậy mà đi, dậy mà đi
Ai chiến thằng không hề chiến bại
Ai nên khôn không khốn một lần....
Đó là bài học đắt giá nhất vì quá tin tưởng vào chiên da, nói chung mất mấy trăm ngờn tiền đt chả có tiếc gì hết. Điều mà đau hơn bị thiến là mất cả mớ xèng vào cái khoản đầu tư ban đầu ấy.
Sau lần ấy thì phải tự mình tìm hiểu thôi bác ơi... Ví dụ cùng một quận mà chổ này lên giá cao hơn chổ kia, cùng một con đường mà chổ thì lên mạnh, chổ thì lên tàm tạm... Cái điều quan trọng là cái vị trí ấy...

Tập Lái
26/2/15
30
38
18
41
"Vị trí" là cái từ ai cũng biết mà ko phải ai cũng hiểu, hóng bác Phèo mở lớp phụ đạo để cắp sách theo học :)

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
"Vị trí" là cái từ ai cũng biết mà ko phải ai cũng hiểu, hóng bác Phèo mở lớp phụ đạo để cắp sách theo học :)
Chốt hạ: chỉ có vị trí mà làm ăn buôn bán...hay mở cty dịch vụ gì gì đó thì mới tạo được sự đột biến về giá thôi bác ơi... Túm lại là cái giá trị thương mại í. Còn những vị trí chỉ để ở thì nó có tăng thì chỉ là tăng theo thị trường chung thôi....phèo cũng là dân kinh doanh mua bán, nên dòm cái vị trí là đánh giá được sau này nó có làm ăn mua bán gì được hay không liền áh.

• Like
Reactions: caosonlocks
Tập Lái
23/2/16
36
490
53
Hây dza...nhớ lại lúc trước phèo có ý định đầu tư đất....mà chả tìm hiểu được nguồn nào để tham khảo, đành phải goi tổng đài 108 hỏi chuyên viên tư dzấn...cũng cái điệp khúc như ...mợ. Ta nói là tốn hết mấy trăm ngàn tiền đt để hỏi cho chắc ăn, mà cái thời đó mấy trăm ngàn thì hơi bị nhiều áh...cuối cùng siêu lòng mua...rồi từ đó ôm hận !!!
Đọc xong còm này, tại hạ cứ tưởng bác Pheo@ siêu lòng cô tổng đài viên chứ

Hạng D
22/6/15
4.636
21.134
113
Đọc xong còm này, tại hạ cứ tưởng bác Pheo@ siêu lòng cô tổng đài viên chứ
Trực tổng đài thì là cô. Còn trả lời ...là chiên da bđs là đực rựa bác ơi. Họ kết nối với chiên da bđs... Mà họ có cách nói cho kéo dài ra lắm...càng nói nhiều thì họ càng có lợi mà.
ha ha ha.....

• Like
Reactions: Thi Đằng
Hạng D
26/9/09
1.967
6.090
113
Trực tổng đài thì là cô. Còn trả lời ...là chiên da bđs là đực rựa bác ơi. Họ kết nối với chiên da bđs... Mà họ có cách nói cho kéo dài ra lắm...càng nói nhiều thì họ càng có lợi mà.
ha ha ha.....
vụ này e mới biết , đầu tư bds alo tổng đài hỏi
ko lẻ nhờ thế mà bác Phèo có ngày hôm nay :3dgoidien: