Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Chức năng 4x4 trên xe Ford Wildtrak ?

Hạng B2
25/5/17
395
157
58
42
Mình thấy wildtrak cái gì cũng OK , chỉ mỗi nút gài cầu cứ như công tắc của mấy cái loa tầu nhạc kẹo kéo . Wildtrak nên thay nó như nút của em An Giang nầy thì hay phải biết. Đâu tốn bao nhiêu , mà nhìn sang hẳn.
Cái này của em Triton An Giang cho mọi ng biết rõ nha bác, hị hị

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Mua wildtrak để: xài mấy cái option khác của nó ngoài cái 2 cầu. Còn gài cầu chạy 4 bánh, khoá visai ... thì để dành có khi nó sẽ cứu mình 1 ngày nào đó :D. Ông bà ta gọi là Phòng cháy hơn chữa cháy. Lúc nào lỡ mắc lầy mới thấy tác dụng của nó được :Dz

Tập Lái
11/12/14
29
29
18
39
Ho Chi Minh City, Vietnam
1. 4H vào và ra cầu bình thường chạy dưới 80km/h là ok. Tuy nhiên ở chế độ 4H khi đánh lái hết cỡ sẽ có hiện tượng ghì bánh giống như thắng. không cân dừng lại hay về N
2. 4L chỉ vào cầu hoặc ra cầu khi xe DỪNG Hẳn và số ở vị trí N
3. nút số 3 là khóa visai dùng khi 4H hoặc 4L nhưng bánh bị xoay ở 1 chỗ
4. Nút số 2 tắt chế độ chóng trượt (lật xe)
5. nút số 4 để dùng khi đổ đèo nó tự thắng hoặc khi xe khởi hành ngang dốc xe sẽ thắng 3 giây cho mình có thơi gian chuyển từ chân thắng sang chân ga

Cái số 4 mình nghĩ hỗ trợ đổ đèo thôi bác.
Vì như con Ford Ranger 3.2 của mình thì khi đậu xe trên dốc, khởi động lên là xe nó đứng yên. Rất dễ dàng chạy xe lên ^_^

• Like
Reactions: b:z and VitaraV6
b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
em cám ơn hướng dẫn của mấy bác ạ, biết được thêm mấy chức năng hữu ích này. Mai em lại đi nông trường nên sẽ thử lại và cảm nhận thêm :)

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
Mua wildtrak để: xài mấy cái option khác của nó ngoài cái 2 cầu. Còn gài cầu chạy 4 bánh, khoá visai ... thì để dành có khi nó sẽ cứu mình 1 ngày nào đó :D. Ông bà ta gọi là Phòng cháy hơn chữa cháy. Lúc nào lỡ mắc lầy mới thấy tác dụng của nó được :Dz
Nuôi quân 3 năm dụng 1 giờ bác.

Tập Lái
1/3/15
25
11
13
tốc độ cao trên 80km/h đường bình thường ko nên để 4H hả mấy anh ?

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
  1. 4H vào và ra cầu bình thường chạy dưới 80km/h là ok. Tuy nhiên ở chế độ 4H khi đánh lái hết cỡ sẽ có hiện tượng ghì bánh giống như thắng. không cân dừng lại hay về N
  2. 4L chỉ vào cầu hoặc ra cầu khi xe DỪNG Hẳn và số ở vị trí N
  3. nút số 3 là khóa visai dùng khi 4H hoặc 4L nhưng bánh bị xoay ở 1 chỗ
  4. Nút số 2 tắt chế độ chóng trượt (lật xe)
  5. nút số 4 để dùng khi đổ đèo nó tự thắng hoặc khi xe khởi hành ngang dốc xe sẽ thắng 3 giây cho mình có thơi gian chuyển từ chân thắng sang chân ga

Mình mới chuyển qua gầm cao khi mình chuyển qua chế độ 4H để de vô bậc thềm trong nhà khi đánh hết lái thấy hiện tượng i chang dòng mình tô đậm , nó ghì xe lại giống như kẹt thắng . Tưởng xe bị gì không chứ lúc đó mình đánh lái thằng thì hết .