Tư Vấn Đầu Tư Chung cư đáng sống

Hạng B2
13/12/15
101
43
28
33
Em vote Eco Green Saigon Q7. Bác sẽ được trải nghiệm từ A đến Á luôn. Thở oxi tự nhiên ko cần bình (25 ha công viên). View sông, view hồ đủ hết. Em là cư dân ở đây. Quan tâm ib em nhé
Ps: em cũng là cò :)

View attachment 2571437
eco green dt 2pn cỡ nhiêu và giá cỡ nhiêu vậy bạn

Hạng C
7/9/18
679
5.366
93
From Anam Hội
Chào các bác,

Trong đợt dịch rồi có những khu chung cư làm rất tốt việc tổ chức cho cư dân chống dịch và phòng dịch. Em biết nhiều khu chung cư còn mua sẵn máy thở, bình oxy và một số trang bị khác cho cư dân. Điều này đối với em là rất văn minh và tuyệt vời.

Em đang nhờ các bác tư vấn không biết ở Q2 & Q7 hoặc các quận khác có khu chung cư (trừ mấy chung cư như Mas Thảo Điển, Vinhome, Sunwar, Saigon pearl và 1 số chung cư ở Bình Thạnh) nào làm được những điều đó và môi trường văn mình để em chuyển về đó sống ah.

Đội ơn các bác!
Em thấy nó ko thu tiền quản lý, và giản tiền quản lý là em mừng rồi bác ạ không mong gì hơn thấy các bác bên một số chung cư nào đó than mật độ dày quá nên dịch đến sát đít, nhưng ko sao dù sao dịch dã cũng đã qua rồi ^^ he he bác sớm tậu thêm 5~6 căn chung cư đề làm phòng nhì phòng tam phòng tứ nhé ^^

• Like
Reactions: waterfall
Hạng B2
6/9/17
465
10.991
93
Mùa dịch nếu nói về khoảng ăn uống thì The Sun Avenue cũng là 1 lựa chọn, với hơn 10 cửa hàng mở cửa suốt mùa dịch. Chưa kể nằm trên con đường mà Hoa Mai, Toàn Thắng ... đi ngang qua nên sẽ có nguồn hải sản tươi sống thường xuyên (khu chung cư cũng có người bán hải sản VT rất tươi).
Ờ, chỗ này đáng sống thật đó nhỉ ?
Nhìn 8 cái block như một hàng cọc tiêu bên đường.
Chung cư mà không khác gì khu văn phòng, đất cho cây xanh quá ít. Mảnh đất dài thòn mà nhồi nhét tới 8 block vô, không còn chỗ để cho đất nó thở nữa.

Để bây giờ dân sống trong khu Đại Lộ Mặt trời hàng ngày toàn phải dùng ké cái công viên và đường ven sông của khu Văn Minh.

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Chung cư mà không khác gì khu văn phòng, đất cho cây xanh quá ít. Mảnh đất dài thòn mà nhồi nhét tới 8 block vô, không còn chỗ để cho đất nó thở nữa.

Để bây giờ dân sống trong khu Đại Lộ Mặt trời hàng ngày toàn phải dùng ké cái công viên và đường ven sông của khu Văn Minh.

View attachment 2573817
Nó được cái vị trí thuận tiện đi lại bác ah. Nếu ai đó làm ở Q1 &Q2 thì tiện lắm. Mặt đằng sau cũng nhìn ra được sông SG nữa. Nói chung nếu không quá quan tâm về mật độ xây dựng thì chỗ này cũng ok.

Hạng B2
22/4/18
128
142
43
Somewhere on Earth!
Star Hill, Phú Mỹ Hưng. quận 7
Mình đang thuê ở đây 13tr/tháng. Nếu mua thì khoảng hơn 4 tỷ chút
Bác thuê giá này lâu chưa hay giá dịch vậy bác? Căn này chắc được 2N2WC nhỉ? Em đang cân nhắc chỗ khu này với khu The View & The valley quá. Có gì hay nhờ bác chia sẻ thêm.

Tập Lái
15/12/20
28
287
48

View attachment 2573817
Cái này còn đỡ anh, Novaland có cái Aqua City bên Đồng Nai, mang tiếng đô thị sinh thái, diện tích khủng 1.000 ha mà mình xem hoài chả thấy miếng mảng xanh nào nổi bật, còn tệ hơn Vin Grand Park, diện tích 270ha nhỏ hơn mà nó còn làm được cái công viên 36ha.

Hạng D
19/3/17
1.364
4.003
113

View attachment 2573817
Trừ việc sài ké công viên Văn Minh, công viên bờ sông (mà thực ra công viên thuộc đất công cộng, nên không thuộc của riêng ai đâu). Tất cả các mặt view đều thoáng, không bị ai che chắn, xung quanh không có chung cư nào ở gần. Tính ra cũng không có gì ngột ngạt. Nói chung với tầm giá 4xtr/m2 mình thấy khá hợp lý.

Hạng B2
28/4/14
328
1.927
93
Mình ở vài chung cư nên có tí kinh nghiệm, xin góp ý:

1/ Không phải cứ ở chung cư là toàn những người có học thức và biết cư xử nhé. Cần phải nghiên cứu yếu tố này thật kỹ kẻo mua thì dễ, bán để bỏ đi chỗ khác rất khó.

2/ Tránh xa những chung cư có giá hạt dẻ. Vì nó sẽ kéo theo hệ lụy: Dân trí thấp, người thuê nhà bát nháo, hàng xóm không ổn định.

3/ Tránh xa những chung cư cao tầng, có lượng căn hộ và mật độ cư dân dày đặc, hành lang nhỏ dài và kín. (Chung cư cỡ 60-70 căn/block rất dễ quản lý. Nhiều hơn 100 căn/block là oải lắm)

4/ Tránh xa chung cư thiếu công viên, đất hẹp, thiếu chỗ đậu xe định danh, thiếu không gian ngoài trời.

Vướng 4 cái này thì khác nào nhà ổ chuột trên cao. Cứ chọn PMH mà ở nha.

Chỉnh sửa cuối: