Status
Không mở trả lời sau này.
ITW confirmed
Hạng B2
10/4/10
247
1.133
123
Em cũng hỏi thăm mấy đứa bạn làm bên dầu khí xem thằng petroland ntn, 100% đều can ko dính vô thằng này.. nó là cửa sau của chủ tịch TD, chất lượng rất kém, làm ăn bậy bạ mà cậy thế chẳng coi ai ra gì.. mấy chú DK phải cắn răng chấp nhận chọn nó vì cùng trong ngành thôi..

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Ui may quá, may quá! Hèn chi em yêu OS nhứt trong các fo rùm hihi... các comment của osers bổ ích quá. Em ko phải là dân buôn BĐS (em buôn cò con thứ khác thôi), BĐS chỉ là... lâu lâu ăn may xíu  nhưng em nghĩ thời đó đã qua rồi. Không có sóng siếc gì nữa thì ko ăn may được nữa, em chỉ mua một căn hộ lớn để ở thôi ạ. Tiền thì trả từ từ vì một vài năm nữa em mới chuyển được (đang chờ con học hết mẫu giáo ạ). Trong lúc này em cứ nhâm nhi chút lãi suất cao của N.H theo như một oser khuyên bảo, khi nào thấy căn hộ nào vừa ý thì mua. Các bác đi nhiều hiểu rộng, chỉ cho em một căn với nhé, em chỉ chấm q.7 thôi, vì tiện đường về Cần giờ... câu cá ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/4/07
439
1.322
123
NắngSG nói:
Ui may quá, may quá! Hèn chi em yêu OS nhứt trong các fo rùm hihi... các comment của osers bổ ích quá. Em ko phải là dân buôn BĐS (em buôn cò con thứ khác thôi), BĐS chỉ là... lâu lâu ăn may xíu  nhưng em nghĩ thời đó đã qua rồi. Không có sóng siếc gì nữa thì ko ăn may được nữa, em chỉ mua một căn hộ lớn để ở thôi ạ. Tiền thì trả từ từ vì một vài năm nữa em mới chuyển được (đang chờ con học hết mẫu giáo ạ). Trong lúc này em cứ nhâm nhi chút lãi suất cao của N.H theo như một oser khuyên bảo, khi nào thấy căn hộ nào vừa ý thì mua. Các bác đi nhiều hiểu rộng, chỉ cho em một căn với nhé, em chỉ chấm q.7 thôi, vì tiện đường về Cần giờ... câu cá ạ.
Bỏ tiền vô ngân hàng đi bà chị, chờ giao nhà xong coi chất lượng thế nào rồi hẵng mua, giá căn hộ có lên chắc cũng không bằng lãi ngân hàng đâu.

Mua căn hộ mà mua trên giấy thì ớn lắm, cứ người thật việc thật mà xử nếu mua để ở.  Còn để đầu tư thì khác.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Mua căn hộ bây giờ cũng phập phồng lắm thứ .
Từ đầu năm em cũng đi coi thử cái căn hộ Thuận Việt Q.11 (ngay góc Lý thường Kiệt - Thành Thái (Q.10) - lúc đó chưa xây xong .
Nửa năm sau đã có giao nhà, một số đã ở . Đi coi căn hộ 98m2 (3 P.Ngủ) + 31m2 sân = mà thấy chán ngắt - không biết để cái tủ quần áo chỗ nào được luôn !
Tham quan 1 căn khác do chính người rao bán lại đang ở + có sửa sang tòan bộ + đồ nột thất, đèn, bếp ... mất khỏang gần 400tr - thấy có vẻ hợp lý hơn căn hộ chuẩn ban đầu 1 tý - nhưng vẫn thấy bí bách quá .

Chán ngán .

Hạng F
20/1/10
5.849
7.291
113
www.viettranyen.com
Bác Tuando nha! em định mời bác đi câu cá thì có đó ha ha... vẫn đang nhắm nhe Era đây bác ạ, lại có thằng chào 13,9tr có hợp đồng MB mới ác chứ.
Vừa rồi em được các bác đề cử đi sinh nhật OS thi vòng zic zac mà phải đi Vũng tàu ko tham gia được, tiếc đứt ruột, thôi chờ mua xong căn hộ rồi đi thi tay lái ở SN OS lần sau luôn vậy. Bác nào thấy chỗ nào hay hơn Era thì cho em một cái còm men vô đây nhá. Thanks các bác.
tuando nói:
Thấy bác haichien vô đây, cứ tưởng vô rủ mợ Nắng đi ... câu cá 

Tập Lái
6/12/10
2
0
0
Mợ Nắng ơi, Mợ cứ tham khảo thị trường đi... Nếu Mợ chọn Era hay Mỹ Phú gì thì Mợ ủng hộ em nhé!!! Em bao giá tốt nhất cho Mợ đó...Hi
Mr Tú - 0908 211 883

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.781
113
Himlam nói:
tuando nói:
inside man nói:
Himlam nói:
Thời buổi này mà mua chung cư còn phải trả tiền chênh lệch nữa sao ???? các bác. Lãi suất ngân hàng cao thế này gởi vào vài năm rút ra mua được căn hộ gấp đôi diện tích hỏng chừng

Cao thì lúc này đang là cao, nhưng vài năm thì không có đâu bác ợ, vài tháng thì có.
Trong vài năm tới, kiểu gì ls cũng phải 10-12% trở lên, ko thấp hơn được.
Mua bán BDS thì phải mất chi phí ít nhất 2% thuế TNCN + 1% môi giới, vậy lãi BDS phải 15%/năm trở lên thì mới bằng ngân hàng.
Nếu không có sóng thì chẳng ai mua BDS cả.
Thêm phí công chứng và phí sang tên của công ty nữa nhé bác.
Với tình hình vn thì lãi suất xuống thấp hơn 12% là mơ mộng.
Nếu mua mấy căn hộ chung cư này có hy vọng gì không ??? chưa kể khả năng rớt giá còn cao hơn khả năng lên giá khi căn hộ bung ra ào ạt .
Mất chì lẫn chài hahaha. 
Bác tuando cũng rành thị trường lắm hèn gì ôm toàn đất nền.
Thế không bác nào nghĩ cách đánh BDS "thơm" nữa à lãi 100% từ 6 - 12 tháng (nhưng phải chắc nha)
ví dụ:
Mua đất bị giải tỏa chờ đền bù.
Mua của người khó bán cho người cần
Mua của kẻ chưa biết bán cho người biết rồi
.....

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
NắngSG nói:
Bác Tuando nha! em định mời bác đi câu cá thì có đó ha ha... vẫn đang nhắm nhe Era đây bác ạ, lại có thằng chào 13,9tr có hợp đồng MB mới ác chứ.
Vừa rồi em được các bác đề cử đi sinh nhật OS thi vòng zic zac mà phải đi Vũng tàu ko tham gia được, tiếc đứt ruột, thôi chờ mua xong căn hộ rồi đi thi tay lái ở SN OS lần sau luôn vậy. Bác nào thấy chỗ nào hay hơn Era thì cho em một cái còm men vô đây nhá. Thanks các bác.
tuando nói:
Thấy bác haichien vô đây, cứ tưởng vô rủ mợ Nắng đi ... câu cá 
Hôm nay em còn nhận được tin nhắn sms căn hộ Era , căn hộ Kỷ Nguyên cháo giá chỉ từ 13tr/m2 nữa nè .
Nhưng em thì mù tịt về bđs lẫn ch/cư .
Các bác cao thủ cho tý ý kiến .

@tuando : lâu lắm rồi không được diện kiến bác đi câu cá luôn hà !

Status
Không mở trả lời sau này.