Hạng B2
7/9/17
222
860
113
Có cái chung cư Opal Riverside chỗ đường 20 Phạm văn Đồng gần cầu Bình Triệu, thấy sắp xong rồi. Không rõ sau này có mở rộng đường từ PVĐ đi vào đó không các bác. Hiện tại thấy đường đi vào nhỏ quá. Bác nào có chút thông tin cho xin tí review về dự án này nhé. Khi nào bàn giao, giá hiện tại ra sao, chất lượng nhà và tiện ích, mua cho thuê có hiệu quả không? Và đặc biệt chỗ này giáp sông có bị ngập nước không?

Tập Lái
5/10/10
34
0
6
forum.saigonlab.com.vn
Em chỉ biết bản quy hoạch 1:500 và giấy bàn giao đất, giấy bảo lãnh ngân hàng thôi ạ.

Bác ơi !
Em cầm cái giấy chứng nhận sử dụng đất ra phường Tam Bình hỏi, người ta nói :" đó là giấy của chung cư đã xây rồi " còn việc giấy 1/500 em cũng nghi là của The Navita luôn, chuyên giấy bảo lãnh ngân hàng thì em cũng thấy nhưng em vẫn chưa thấy an toàn . Đến bây giờ chưa có giấy phép xây dựng và giấy chứng nhận sử dụng khu đất Avenue mà

Tập Lái
31/10/17
0
1
2
Vậy rốt cuộc là sao hả các bác, pháp lý của sg avenue ko rõ ràng hả?

Tập Lái
19/10/17
2
3
3
33
Bác ơi !
Em cầm cái giấy chứng nhận sử dụng đất ra phường Tam Bình hỏi, người ta nói :" đó là giấy của chung cư đã xây rồi " còn việc giấy 1/500 em cũng nghi là của The Navita luôn, chuyên giấy bảo lãnh ngân hàng thì em cũng thấy nhưng em vẫn chưa thấy an toàn . Đến bây giờ chưa có giấy phép xây dựng và giấy chứng nhận sử dụng khu đất Avenue mà
Cái quy hoạch 1/500 đấy là cả khu đất 84,7k m2, bao gồm cả khu navita ( lô A ), cc 25 tầng ( lô B,C ), khu nhà liền kề và cả trường mầm non nữa,
Còn cái Sử dụng đất đúng là của Navita rồi,
Mình có mấy cái giấy phê duyệt quy hoạch của SQHKT và phê duyệt của UBND thủ đức cho dự án này, nếu ai cần mình gửi cho

Tập Lái
5/10/10
34
0
6
forum.saigonlab.com.vn
Cái quy hoạch 1/500 đấy là cả khu đất 84,7k m2, bao gồm cả khu navita ( lô A ), cc 25 tầng ( lô B,C ), khu nhà liền kề và cả trường mầm non nữa,
Còn cái Sử dụng đất đúng là của Navita rồi,
Mình có mấy cái giấy phê duyệt quy hoạch của SQHKT và phê duyệt của UBND thủ đức cho dự án này, nếu ai cần mình gửi cho
Hay bác gửi công khai trên đây được không ? Vì em lên phường hỏi rồi nên cũng hơi quan ngại về chỗ này . Trên bản đồ quy hoạch thì thể hiện chỗ đó là đường lớn thông với cầu Gò Dưa và cái thửa đất của mình không hiển thị luôn .

Hạng B1
4/11/17
52
40
18
34
Bên này HDMB có vụ +/- 6 tháng mới giao nhà. Tính ra trễ 1 năm so với rao truyền thông.
Mới mua mà thấy điêu thế này, em oải quá các bác ạ.
Ko biết Lan Phương còn bug gì em chưa khui ra hết ko, bác nào biết báo giúp nhé.

Tập Lái
3/6/17
1
28
12
30
Bên này HDMB có vụ +/- 6 tháng mới giao nhà. Tính ra trễ 1 năm so với rao truyền thông.
Mới mua mà thấy điêu thế này, em oải quá các bác ạ.
Ko biết Lan Phương còn bug gì em chưa khui ra hết ko, bác nào biết báo giúp nhé.
dạ đúng rồi bác dự án nào cũng vậy mà.

Tập Lái
3/6/17
1
28
12
30
mời các bác tham gia lễ công bố - lễ mở bán dự án bên em chủ nhật này nhé.

Chung cư Saigon Avenue Gò Dưa Thủ Đức