Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Mình không nghĩ Mai Chí Thọ lại chênh lệch Bến Vân Đồn nhiều đến vậy ;)
um, nhưng bây giờ mấy cc vòng vòng hầm chưa xây hoặc mấy căn đã xây của sala toàn giá >55m2 rồi. Để xem 1 năm nữa như thế nào!? Mình cũng muốn xem kịch trần giá khu vực căn hộ TT sẽ leo đến bao nhiêu, cảm giác của mình là mọi thứ đang leo thang và có vẻ càng ngày càng cao, nhiều khả năng 5-10 năm nữa, giá đất TT sẽ bắt kịp Quận 1. hope so.

Hạng B2
5/4/16
110
328
63
44
um, nhưng bây giờ mấy cc vòng vòng hầm chưa xây hoặc mấy căn đã xây của sala toàn giá >55m2 rồi. Để xem 1 năm nữa như thế nào!? Mình cũng muốn xem kịch trần giá khu vực căn hộ TT sẽ leo đến bao nhiêu, cảm giác của mình là mọi thứ đang leo thang và có vẻ càng ngày càng cao, nhiều khả năng 5-10 năm nữa, giá đất TT sẽ bắt kịp Quận 1. hope so.
Mấy khu đắt có lẽ là ven sông SG ;)

Hạng B2
16/5/18
235
299
63
mình tính theo quy chiếu vậy nè, 1 m2 ở Nguyễn Hữu Thọ và Bến Vân Đồn giao động tầm 130-150tr/m2, giá căn hộ tầm 60-80tr/m2. Bây giờ Mai Chí Thọ tầm 300tr/m2 thì khu vực từ ngã tư Mai Chí Thọ và Đồng Văn Cống chạy đến hầm sẽ có giá = hoặc cao hơn! vì đi qua quận 1 cũng the same! Còn từ ngã tư đó chạy xuống ngã tư An Phú thì hên xui, vì chỉ có khúc mình nói là cấm xe tải và ko kẹt xe thôi, còn khúc An Phú kẹt quá và có xe cont thì mình nghĩ giá sẽ ko cao!!
Đúng đấy bác, bình thường em thấy chung cư lúc nào cũng rẻ hơn đất khu vực đó 3 lần... Mà cái NCT này em nhớ lúc đó giá nó làm gì tới 70tr đâu, hay bác chủ đang nói căn Duplex vậy..

Hạng B2
15/9/16
121
175
43
34
Đúng rồi đó bác. Giờ khu vực BVĐ q4 cũng đã 65-80trm2.Bác dự định mua ở đâu? Em cũng mới mua 1 căn đầu tư bên q4 có suất nội bộ ưu tiên bác đầu tư cùng k? kaka
khu q4 mua làm j bác, nge tên ko sang, và bên đó hơi bị tạp nham

Hạng D
29/12/14
1.776
7.866
113
vậy mấy bác cho em hỏi, Dự Án Decapella ngay mặt tiền Lương Định Của, phía sau New City, cùng trục đường số 4, bán giá 48tr/m2, giao nhà ở ngay thì có hợp lý không?
ps: em bán dự án này.

Hạng D
29/12/14
1.776
7.866
113
hihi.bac bán dự án này thì mình cũng chẳng phải thổ địa khu này.Nhưng theo quan điểm cá nhân thôi nhé.trước mặt nó là 1 dãy của NCT sau lưng nó còn 1 dãy khu tái định cư sắp sữa làm.Hiện tại khu đất quận 2 vẫn và đang phê duyệt dự án rất dày đặc nên việc chắn view hoặc mất view sau này hoàn toàn có thể xảy ra.Nếu mua đầu tư giá với tầm 48tr mình chấp nhận được.Nhưng nếu mình mua ở mình sẽ k chọn vị trí quận 2.thank my guy!!!!
Cảm ơn anh, em thấy hiện tại nó có 2 ưu thế: giá còn mềm để đầu tư chờ Lương định của mở rộng xong. 2- vào ở liền hoặc khai thác cho thuê, ko còn to tim chờ đợi.
Về chắn view thì mặt trước dự án là chắn Thuận Việt. ( đã chắn), mặt sau thì hiện bên đó chưa xây dự án nào nên rất đẹp về đêm khi nhìn về landmark. Tương lai thì em chưa dám bàn.
Thanks anh trai,

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
mình tính theo quy chiếu vậy nè, 1 m2 ở Nguyễn Hữu Thọ và Bến Vân Đồn giao động tầm 130-150tr/m2, giá căn hộ tầm 60-80tr/m2. Bây giờ Mai Chí Thọ tầm 300tr/m2 thì khu vực từ ngã tư Mai Chí Thọ và Đồng Văn Cống chạy đến hầm sẽ có giá = hoặc cao hơn! vì đi qua quận 1 cũng the same! Còn từ ngã tư đó chạy xuống ngã tư An Phú thì hên xui, vì chỉ có khúc mình nói là cấm xe tải và ko kẹt xe thôi, còn khúc An Phú kẹt quá và có xe cont thì mình nghĩ giá sẽ ko cao!!
The same là thế nào?
Bến Vân Đồn qua Q1 có 4 cây cầu, MVT qua cái hầm còn bị thắt cổ chai ở Phó Đ Chính.

Hạng C
18/10/16
714
11.413
93
bác suy nghĩ vậy quá lạc hậu rồi.Em chỉ muốn chia sẽ thông tin cho bác trên tinh thần góp ý.Đố bác tìm ra quận nào 3 mặt giáp sông đồng thời giáp 3 quận ( quận 1 : trung tâm tài chính , quận 2 : trở thành trung tâm hành chính , quận 7 : khu đô thị xanh phú mỹ hưng ). Hồi xưa bác nhìn Bến Vân Đồn ai dám mua đúng k ? ai cũng suy nghĩ như bác. Nhưng bây giờ bác cũng thấy đó. Có tiền chắc gì đã mua được :v .Chưa kể cơ sở hạ tầng ở đây đang quy hoạch.
Giáp 5 quận, thêm giáp Q5 với Q8 nữa.