Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Em đang tìm căn hộ 3 phòng ở Thanh Đa View, ngay cầu Kinh xuống quẹo phải. Khu này okay không các bác? Quy hoạch lâu dài như thế nào ạ?

Hạng D
30/7/13
1.455
17.175
113
Phú Quốc
Hiện đã có masterplan cho toàn khu Thanh Đa, nhưng mà lên đẹp như kế hoạch thì không biết khi nào, trong quy hoạch có 2 cây cầu mới, một cây bắt từ Bình Quới qua Thủ Đức (đoạn cầu Gò Dưa), một cây bắt qua Thảo Điền, Q2

Hiện tại vốn yêu cầu cho nhà đầu tư vào làm toàn bộ Thanh Đa là 3 tỷ USD, nếu vào khởi công thì sẽ hoàn thành toàn bộ trong thời gian dự kiến là 15 năm

Masterplan bác chủ chịu khó Google thêm nhé http://www.maphk.com/index.php/projects/thanh-da-island/

Giá cho bác tham khảo
Chung cư Thanh Đa View, P25 QBT: okay không các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/5/14
0
6
3
35
Chào bác,
Em có vài lời giới thiệu cho bác
Không phải em bán em khen đâu nhưng ở đây nếu để ở thì tuyệt vời.

Không khí trong lành,sáng sớm Bác lên tầng thượng Bơi, tập Gym ngắm Bình Mình thì bảo đảm khó có căn hộ nào ở thành phố có được View đẹp như vậy.

Về quy hoạch thì em gửi tạm link cho bác tham khảo :
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20140215/xay-nhieu-cau-noi-binh-quoi-thanh-da-voi-q-2.aspx
http://batdongsan.baodautu.vn/bitex...-khu-do-thi-sinh-thai-binh-quoi-thanh-da.html

Nếu có cơ hội em sẽ phân tích giá cho bác, so với các cặn hộ cũng khu vực ngang bằng về giá cá nhưng chất lượng dịch vụ, và phong cách sống vuột trội.

Tuần này, cty em tổ chức event thân mật khách hàng tham quan. Bác inbox cho em, hoặc gọi vào số 0906 999 274 ( Sơn ) để em chuyển thư mời tới rồi hẹn bác cafe trao đổi luôn
Cảm ơn Bác nhiều

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Thằng ku bạn em làm ăn với Thanh Yến nên cũng làm 1 căn 3 phòng ngủ ở đây.

Đánh giá là chất lượng bên ngoài hơi oải, vài năm nữa là cũng xuống cấp thôi. Bên trong cũng chả có gì đặc sắc. View thì chỗ nào cũng có Sông

Phòng ốc thiết cũng tạm ổn. Chịu khó tự setup đồ mà dùng.

Dịch vụ thì có 1 cái hồ bơi bé tí trên lầu, có 1 phong Gym, nhưng máy ít.

Chung cư có 2 tầng hầm, có mấy tầng phía dưới làm VPCT. Có cái MT chưa giải toả xong nên lối vào nhìn thí gớm. Dân tình xung quanh hơi oải. Khuôn viên chả có cái dịch vụ, cây xanh gì ráo trọi.

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
Bac Meo.Quay biet cho nay ranh qua. 3PN 120m2 ~3.1 toi roi. E thay thanh khoang chung cu qua thap nen dang lan tan.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Bac Meo.Quay biet cho nay ranh qua. 3PN 120m2 ~3.1 toi roi. E thay thanh khoang chung cu qua thap nen dang lan tan.

Giá này mà có VAT rồi, và diện tích thực thì cũng ổn ổn.

Nhưng em chỉ ghét chỗ này là đi về trung tâm hơi xa. Bác nào ở đây có thể chọn thêm gói thuê VP ở dưới để đi làm cho tiện.

Ở đây được cái hướng sông nên thoáng mát.
Chả biết bao giờ Thanh Đa nó mới được hình thành hạ tầng, cầu đường nối qua Q2. Giờ mà Thanh Đa triển khai thi công thì chắc banh luôn cái cầu Kinh.

Có thể là em thì em lại thấy cái chung cư 4S bên kia đi theo đường BL-TSN về TT lại tiện hơn :D

• Like
Reactions: datnen
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
CC bé tẹo, ngay ngã 4 .........ồn thấy ớn, bề ngoài CC nhìn xấu hoắc, tuần nào em chả ngắm cái này ......... vừa ngắm vừa chửi thằng KTS nào lỡ vẽ ra "kiệt tác"

NỘi thất + xây dựng chả biết sao ...........thôi nghe Mèo Quay

Được cái gần chợ, các loại trường học...........ngay giữa trung tâm khu Thanh Đa

Tập Lái
28/5/14
0
6
3
35
Bác d52232doleMeo Quay cho em góp ý kiến :
Theo em biêt Thanh Đa View là sản phẩm đầu tay của Thanh Yến tại Thành Phố Hồ Chí Mình nên sẽ rất chăm chút .
Là doanh nghiệp chuyên về đá nên bên ngoài chung cư được ghép đá chính vì vậy mầu sắc có thể ko bắt mắt lắm nhưng rất bền màu. Màu hồng hồng là đá đấy ko phải sơn đâu các bác.
Phòng ốc thì mỗi người có cảm nhận riêng. riêng em em thích cách làm vách của sổ, làm tậng chân sàn luôn. cảm giác phòng mình thoáng và rộng, nội thất em khẳng định luôn là cao cấp
Thanh đa là một bán đảo, ko khí trong lành chỉ cần bước ra căn hộ là công viên cây xanh hiện hữu rỗi. Nói chung ko phải mình thiếu không gian cây xanh.
Hạ tầng thì việc nhà nước nhưng em thiết nghĩ nếu mình đòi hỏi hoàn hảo quá thì chắc lúc ấy ko bao h có cái giá đấy đâu
Bác d52232dole sắp xếp chu nhật này tham gia event cty em. Mình đi để cảm nhận, vì chỉ có bản thân hiểu mình cần cái gì mà.

Tập Lái
30/5/14
0
2
2
33
Giá này mà có VAT rồi, và diện tích thực thì cũng ổn ổn.

Nhưng em chỉ ghét chỗ này là đi về trung tâm hơi xa. Bác nào ở đây có thể chọn thêm gói thuê VP ở dưới để đi làm cho tiện.

Ở đây được cái hướng sông nên thoáng mát.
Chả biết bao giờ Thanh Đa nó mới được hình thành hạ tầng, cầu đường nối qua Q2. Giờ mà Thanh Đa triển khai thi công thì chắc banh luôn cái cầu Kinh.

Có thể là em thì em lại thấy cái chung cư 4S bên kia đi theo đường BL-TSN về TT lại tiện hơn :D
Em chẳng hiểu bác thấy xa chỗ nào, từ đây đi theo đường Ung Văn Khiêm rồi qua cầu đi thẳng Nguyễn Hữu Cảnh là ngay tới trung tâm quận 1 ròi, tính ra mất khoảng 20 phút là tới . Còn quy hoạch thì tháng 8/2013 nhà nước đã phê duyệt dự án này ròi và Bitexco sẽ là đơn vị đứng ra làm chủ đầu tư, có thể nói trong vòng 10 năm nữa giá ở đây nó lên chóng mặt vì nó sẽ quy hoạch thành khu giải trí nghĩ dưỡng cao cấp, lúc ấy sợ chung cư cao cấp không có giá như bây giờ đâu :D. Em để lại số ĐT của e cho mấy bác nếu cần cung cấp thông tin thì liên lạc e nhé. ĐT:0932.026.441( hoặc 0963.618.917). Em đã từng nghiên cứu rất kĩ quy hoạch Thanh Đa này ròi nên nắm thông tin rất rõ

Tập Lái
30/5/14
0
2
2
33
CC bé tẹo, ngay ngã 4 .........ồn thấy ớn, bề ngoài CC nhìn xấu hoắc, tuần nào em chả ngắm cái này ......... vừa ngắm vừa chửi thằng KTS nào lỡ vẽ ra "kiệt tác"

NỘi thất + xây dựng chả biết sao ...........thôi nghe Mèo Quay

Được cái gần chợ, các loại trường học...........ngay giữa trung tâm khu Thanh Đa
e nói bác nghe này. Thực tế thì mình là mình sống bên trong căn hộ nên chủ yếu những gì bên trong mới thực sự là thứ mình quan tâm. Nội thất ở đây đều thực sự cao cấp, các tiện ích thì rất tốt. Bước vào bên trong căn hộ bác sẽ thấy hành lang như thế nào, lót đá cực sang trọng như trong các khách sạn, khách vào theo hướng tầng trệt là gặp ngay cái cửa có khóa mã số, phải gọi chủ nhà cửa mới mở, ròi cửa vào cũng trang bị khóa mã số công nghệ Hàn Quốc. Em nói sơ sơ cho bác thấy khi mình sống thì bên trong mới là thứ cảm nhận hàng ngày. Căn hộ này thì điểm yếu đúng là khuôn viên và bề ngoài, nhưng điểm mạnh của nó chính là những tiện ích nội thất bên trong, đặc biệt là khoảng sống trên cao, thoáng mát, view đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.