Tư Vấn Đầu Tư Chúng ta đang ở đâu?

12/10/07
2.646
10.496
113
Vài tháng trước mình hơi hoang mang về thị trường.
Giờ vào đây thấy các bác vững tin như vậy...
Em lại càng hoang mang :p
Mình rất tin vào BĐS nhưng cũng không tin lắm vào BĐS vài khu vực.

Cụ thể, những nơi dân cư thưa thớt mà giao thông chưa, và sẽ không, được cải thiện trong tương lai gần, nhưng giá thì đã nhảy tót lên đỉnh tương lai như phần lớn khu vực Trường Thạnh, Long Trường, Long Phước...thì thật là ngao ngán.

Những người hiện tại ôm những khu đó với giá tương lai thì đến bao giờ mới hái quả ngọt?

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Mình rất tin vào BĐS nhưng cũng không tin lắm vào BĐS vài khu vực.

Cụ thể, những nơi dân cư thưa thớt mà giao thông chưa, và sẽ không, được cải thiện trong tương lai gần, nhưng giá thì đã nhảy tót lên đỉnh tương lai như phần lớn khu vực Trường Thạnh, Long Trường, Long Phước...thì thật là ngao ngán.

Những người hiện tại ôm những khu đó với giá tương lai thì đến bao giờ mới hái quả ngọt?
Khu Trường Thạnh Long Trường thì giá còn ok đó, chưa quá đâu vì cách q1 tầm 15km đổ lại thì giá tầm đó thôi chứ còn chỗ nào rẻ hơn đâu. Riêng Long Phước thì hơi lố

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
Khu Trường Thạnh Long Trường thì giá còn ok đó, chưa quá đâu vì cách q1 tầm 15km đổ lại thì giá tầm đó thôi chứ còn chỗ nào rẻ hơn đâu. Riêng Long Phước thì hơi lố

Hehe, cỡ Long trường mà còn mang cái nhìn của dân làm q1 vào thì em xin ... chạy.
Cách 15km thì quan tâm chi cái trung tâm cho mệt.

• Like
Reactions: thienphong
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Hehe, cỡ Long trường mà còn mang cái nhìn của dân làm q1 vào thì em xin ... chạy.
LOng trường thì làm ở Q9, Q2 khu CNC là hợp lý, Phú hữu thì đi làm Q2, Q1, riêng dọc XLHN thì làm ở đâu cũng được, đặc biệt đại gia ở tỉnh lên mua nhiều nên giá cao ngất

Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
576
3.009
93
Chỉ trong khoảng 2 năm giá đất nhiều khu vực tăng 100%, quỹ đất bây giờ cũng hiếm.
Giá vật liệu và giá nhân công tăng lên nhiều nữa.

Mấy anh đoán xem khoảng 5 năm tới giá căn hộ tăng khoảng bao nhiêu % so với bây giờ ?

Hạng B1
2/9/05
51
920
83
Theo cá nhưn tui thì thấy q2 cũng có chổ ảo vãi ra đó.
Giá trị nó đã vượt lên trước cả 10 năm rồi đó mà thiên hạ cũng cứ...
Ha ha ha.....
Haha
Thạnh Mỹ Lợi. Là nơi đầu tư đúng nghĩa. Mua đi bán lại. Ai mà ở.

Hạng B1
2/9/05
51
920
83
Lúc nào mấy khu này chằmg quảng cáo là cách trung tâm q.1 15p. Em đéch hiểu sao nó dám nói xl vậy

Hạng B2
7/4/14
311
344
63
Chỉ trong khoảng 2 năm giá đất nhiều khu vực tăng 100%, quỹ đất bây giờ cũng hiếm.
Giá vật liệu và giá nhân công tăng lên nhiều nữa.

Mấy anh đoán xem khoảng 5 năm tới giá căn hộ tăng khoảng bao nhiêu % so với bây giờ ?
Sẽ tuỳ khu nhưng dọc tuyến metro và đặc biệt gần ga giá sẽ tăng ít nhất 20% khi tuyến metro hoạt động.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Q9, phường Tăng Nhơn Phú A, mua tháng 3/2016, giá 1,9tr/m2 là giá em mua của quá khứ phải hem các bác? :p