Hạng B2
19/9/07
313
1
0
RE: Chúng ta đang ở trong cái vòng …lẩn quẩn!

Vâng, cám ơn lời chúc của bác canthi_td, sau khi nhận xe và sử dụng em sẽ post các cảm nhận của mình về "em" xe này.

Em vui lắm vì lần đầu tiên mua xe mà, cách đây 2 năm cũng chẳng dám nghĩ là kiếm được tiền mà mua ôtô đâu, cứ nghĩ là đi xe máy mãi cơ, hehe. Hóa ra "cố lên, cố lên ........ cố mãi thì cũng lên" các bác ạ.
---------------------------------------------------------------------------
canthi_td : Xoá dùm bác 2 bài kia rùi:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/3/07
253
1
16

:(Nhu cầu -> Sở thích -> Khả năng (chi trả cho sở thích và nhu cầu). Thế thôi.:D Có lẻ trong chúng ta ai cũng có nhu cầu, nhưng sở thích mỗi người mỗi khác, nếu không thích thì chọn cái khác mà mình thích. Còn đã thích rồi thì tại sao không chọn khi mà mình có đủ khả năng?:D
Xin có chút ý kiến, mong các pác đừng mắng em nhé.:D

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

các bác bàn tán khiếp quá, mama em bắt đầu để ý đến em 1.5E MT rồi đấy ^_^ (theo cá nhân em thì em thấy giá MT phù hợp)

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Em nói thật chạy Vios thì thà em nhịn đói vài tháng cưới Innova or Civic ngon hơn. Xe có nhiều opt hơn nữa

Hạng B2
20/6/06
305
1
18
41
UK
www.otosaigon.com

Trích đoạn: alloutoflove1402

Em nói thật chạy Vios thì thà em nhịn đói vài tháng cưới Innova or Civic ngon hơn. Xe có nhiều opt hơn nữa
Thế bác đang chạy xe gì ạh. Còn nếu bác chưa có xe thì phải nhịn đói dài dài vì khi bác đủ tiền mua In, Civic thì lại có người nói bác không nên mua mấy xe đó và tình tiết lại quay vòng.hehehe:D:D:D

Trong chúng ta ai cũng có ý kiến riêng của mình nên kô thể có ai đó nói là bác nên mua xe này mà bỏ qua cái xe khác. Đã là một sản phẩm thì sẽ có điểm mạnh và điểm yếu, thế nên khi mình đã tìm hiểu, chấp nhận những khiếm khuyết vì yêu cái điểm mạnh của nó sau đó quyết định và có khả năng tài chính nhất định cho sản phẩm đó thì ngại gì ý kiến của người khác.
Còn về chuyện so sánh các loại xe cùng gía tiền nhưng chênh lệch chút ít về trang thiết bị, về chất lượng, về đẳng cấp... thì cũng như em nói ở trên,sẽ có rất nhiều ý kiến trái ngược nhau. Ở đây em chỉ nói về giá cả thôi nha. Các bác cứ thử tính mà xem, với cái giá bán ra cho tất cả các loại xe ở vn hiện nay,trừ thuế phải trả thì giá thực sự là bao nhiêu? Ở nước ngoài người ta bán xe cũng phải chịu thuế chứ có được miễn đâu thế mà giá sau thuế của người ta lại nhỉnh hơn giá trước thuế của mình chút ít ==> Vô lý là ở chỗ này. Không thể cứ đổ thừa cho chính sách thuế của nhà nước mà quên đi rằng chúng ta đang bị các nhà tư bản nước ngoài lợi dụng , chặt chém rất đẹp mà mình lại chấp nhận vì đâu còn lựa chọn khác. Có mấy ai biết được giá chính xác của một chiếc xe sau khi đã cộng chi phí linh kiện, nhân công, vận chuyển, hoa hồng cho đại lý... Điều đó chỉ có mấy ông tư bản biết mà thôi .Nói ra thì còn rất nhiều nên xin tạm dừng ở đây. Có gì mong các bác góp ý.

Last edited by a moderator: