Hạng C
28/12/18
654
12.456
93
41
Mất 200 triệu mà đc bài học tu sửa bản thân và cách manage tài chính + quan hệ xã hội. Chứ bạn bác mà giả tiền cho bác, biết đâu lại kg hay, vì có thể tương lai bác sẽ mất nhiều hơn do thiếu tinh tế trong việc cho vay mượn làm ăn.
Đã đóng học phí thì ráng mà học, nghiền ngẫm và ghi nhớ rồi áp dụng.
Chúc bác thành công trong các dự án sắp tới!
Em bán hàng cho ổng chớ có cho ổng mượn méo đâu. Méo xù được. Thà em chấp nhận lỗ lã chớ méo nuốt được vụ anh em chơi với nhau mà nhây vụ tiền bạc. Em ức vì ổng lợi dụng tình cảm anh em mấy năm trời cứ lợi dụng mình. Mình nu míu bít. Nhận ra hơi mụn chút.

Hạng D
8/2/12
1.022
1.969
113
Vậy a chỉ cho ae tuần tự các bước để kiểm tra 1 chứng thư bảo lãnh thanh toán thật hay giả được ko :rolleyes:

Nhận thư bảo lãnh thì anh cứ xác thực với Bank phát hành xem thư thật không.

1/11/15
693
15.793
173
32
nhiều anh cứ nghĩ có thư bảo lãnh thanh toán là xong,
mấy thằng nhận bảo lãnh không đơn giản và dễ dãi vậy đâu. Để nó chấp nhận thư bảo lãnh của các anh, có đầy điều kiện kèm theo.

Hạng D
25/2/09
1.230
65.504
113
nhiều anh cứ nghĩ có thư bảo lãnh thanh toán là xong,
mấy thằng nhận bảo lãnh không đơn giản và dễ dãi vậy đâu. Để nó chấp nhận thư bảo lãnh của các anh, có đầy điều kiện kèm theo.
Vẫn chưa trả lời câu thắc mắc của e :rolleyes:

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định
Em bán hàng cho ổng chớ có cho ổng mượn méo đâu. Méo xù được. Thà em chấp nhận lỗ lã chớ méo nuốt được vụ anh em chơi với nhau mà nhây vụ tiền bạc. Em ức vì ổng lợi dụng tình cảm anh em mấy năm trời cứ lợi dụng mình. Mình nu míu bít. Nhận ra hơi mụn chút.

chia bùn
đúng là rủi ro
còn ông kia chơi vại thì cả tỉ lý do : chỉ biết có bản thân mình kệ mẹ thiên hạ, hoặc giúp đỡ gia đình bịnh tật mất khả năng chi trả, hay bị xù bị cướp ..... v...v ...
gieo dì gặt nấy thoai