Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Cả ngày nay bận, giờ mới mở thớt lên thấy các bác vô PPI quá trời, hèn chi hôm nay nhờ vậy cứu giảm sàn trở vê gân tham chiếu! Em cũng nhập thêm hôm nay 12k x 2.65 2.68 2.7 2.71 2.72 có đủ ...
Các bác lỗ đừng đổ thừa do em nhé!...kkk
Nếu sáng thứ hai giá vẫn chưa tăng em sẽ đu theo đúng 100k như đề xuất của bác Cọp.

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Nếu sáng thứ hai giá vẫn chưa tăng em sẽ đu theo đúng 100k như đề xuất của bác Cọp.
Lỗ đừng đổ thừa mình là được!!! Kkk
Mình đã thu mới đc 39k. Sáng hôm qua vừa nói chuyện vừa đặt lệnh nên không vớt đc nhiều. Nhưng khi giá sàn 2.65 cũng thấy hơi ngại với các bác đã nghe theo em mà múc giá cao hơn, may mà cuối phiên nó lên tham chiếu.
Đối với các bác mới chơi em khuyên nên nắm con này 1/3-1/2 tổng vốn thôi, ví dụ có 100tr nắm con này tối đa 20k cp. Các bác nhiều tiền hơn có thể nắm 100k là vừa, vì nó vẫn còn là ẩn số.
Chắc phải thu thêm 60k cho bằng bác chứ để mai mốt chốt lời ít hơn bác thì tiếc quá. Lỗ thì lỗ ngang cho vui!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Danh mục tháng 6 của em: LCG, DIG và TDH. Em đang chờ sóng lớn để lướt theo như tiêu đề của pác cọp, chủ thread ! Em dự tính là khi con TDH bằng giá DXG, em xuất TDH. Khi DIG bằng giá con TDH thì em xuất DIG. Và khi con LCG bằng giá con DIG thì em xuất con LCG ! Hì..hì.. nghe giống như nuôi heo các pác nhể !
DIG bữa giờ đà tăng vững, bạn em nắm vài chục k mà hôm qua em khuyên nó ra hàng sau khi đã + >20% nó vẫn giữ trông lên 15 mới ra. Con TDH em cũng đánh giá như bác, hôm em vô giá đáy 14.1 sau T+2 thấy đã xanh >8% rồi.

Hạng C
29/1/16
598
6.645
93
Kinh nghiệm đu sóng tái cấu trúc, bám sát thông tin trước kỳ Đại hội cổ đông:
Đa số các cty đến giờ này hầu như đã tổ chức đại hội xong, chỉ còn lác đác vài cty sẽ tổ chức trong tháng 6 này vì là thời hạn cuối cùng theo qđ rồi. Thường thì các cty đã qua quá trình down giá khủng xuống đáy, giá cp còn vài nghìn đồng thì trong các lần đhcđ sẽ phải có kế hoạch tái cấu trúc mạnh mẽ. Với các công ty BĐS có thuận lợi là sẽ được vực dậy của thị trường bđs do bán đc hàng tồn, bán được dự án, tăng doanh thu, giảm nợ vay...do đó cp của nó chắc chắn sẽ đi lên theo các đề án tái cấu trúc này.
Nhìn lại các quá trình cp rau rác tăng giá trong thời gian cận trong và sau đại hội các bác sẽ thấy có một mẫu số chung, như HHS, DLG, HQC... và sắp tới đây em chú ý đến PPI và PTL...
thường thì trong thời gian ôm trước đại hội để sau đại hội khoảng 5 phiên các bác chốt lời sẽ được +từ 10-30% là ít !
( em chỉ nói các cty có tình hình cơ bản tốt như trên thôi nhé, ví dụ OGC tại sao em chưa đề cập vì chưa có chiến lược gì rõ ràng trong việc tái cấu trúc..)
Vậy nên ngoài việc nghe chém để tham khảo xu hướng, các bác phải siêng đọc tin liên quan, ngay cả các tin cũ liên quan đến công ty nữa, chứ đợi người khác bình loạn mà các bác đi theo thì hơi nguy. Do vậy, em sợ em mà comment theo cách chém, để các bác đi theo thì thất bại mình sẽ thấy một phần áy náy. Nên các thông tin và nhận định em đưa ra trên đây chính xác theo những gì mà tài khoản em thể hiện. Lí do mà em show tài khoản public để các bác thấy là em không chém dó!!!!! Kkkk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/2/11
1.569
3.066
113
Lỗ đừng đổ thừa mình là được!!! Kkk
Mình đã thu mới đc 39k. Sáng hôm qua vừa nói chuyện vừa đặt lệnh nên không vớt đc nhiều. Nhưng khi giá sàn 2.65 cũng thấy hơi ngại với các bác đã nghe theo em mà múc giá cao hơn, may mà cuối phiên nó lên tham chiếu.
Đối với các bác mới chơi em khuyên nên nắm con này 1/3-1/2 tổng vốn thôi, ví dụ có 100tr nắm con này tối đa 20k cp. Các bác nhiều tiền hơn có thể nắm 100k là vừa, vì nó vẫn còn là ẩn số.
Chắc phải thu thêm 60k cho bằng bác chứ để mai mốt chốt lời ít hơn bác thì tiếc quá. Lỗ thì lỗ ngang cho vui!
Em theo 20k rồi giá 2.71

Tập Lái
21/4/16
6
114
28
Em để ý thường thì sóng sẽ có các đợt như công bố lợi nhuận Quý, đại hội cổ đông... nên canh trước đó hốt hàng thì ai "nhát tay" ra hàng cũng được 8 - 10%. Bác nào thấy đúng cho em xin like, thấy sai cứ chém thoải mái =)) :D:D

Hạng B2
19/10/16
169
743
53
35
Em để ý thường thì sóng sẽ có các đợt như công bố lợi nhuận Quý, đại hội cổ đông... nên canh trước đó hốt hàng thì ai "nhát tay" ra hàng cũng được 8 - 10%. Bác nào thấy đúng cho em xin like, thấy sai cứ chém thoải mái =)) :D:D
Hy vọng bác nói đúng, hehe. Em có đang ôm vài k HVN, công ty tổ chức đại hội cổ đông tháng 6 này.

Tập Lái
8/12/15
40
2.249
83
quận 6 Hồ Chí Minh
Đa số các cty đến giờ này hầu như đã tổ chức đại hội xong, chỉ còn lác đác vài cty sẽ tổ chức trong tháng 6 này vì là thời hạn cuối cùng theo qđ rồi. Thường thì các cty đã qua quá trình down giá khủng xuống đáy, giá cp còn vài nghìn đồng thì trong các lần đhcđ sẽ phải có kế hoạch tái cấu trúc mạnh mẽ. Với các công ty BĐS có thuận lợi là sẽ được vực dậy của thị trường bđs do bán đc hàng tồn, bán được dự án, tăng doanh thu, giảm nợ vay...do đó cp của nó chắc chắn sẽ đi lên theo các đề án tái cấu trúc này.
Nhìn lại các quá trình cp rau rác tăng giá trong thời gian cận trong và sau đại hội các bác sẽ thấy có một mẫu số chung, như HHS, DLG, HQC... và sắp tới đây em chú ý đến PPI và PTL...
thường thì trong thời gian ôm trước đại hội để sau đại hội khoảng 5 phiên các bác chốt lời sẽ được +từ 10-30% là ít !
( em chỉ nói các cty có tình hình cơ bản tốt như trên thôi nhé, ví dụ OGC tại sao em chưa đề cập vì chưa có chiến lược gì rõ ràng trong việc tái cấu trúc..)
Vậy nên ngoài việc nghe chém để tham khảo xu hướng, các bác phải siêng đọc tin liên quan, ngay cả các tin cũ liên quan đến công ty nữa, chứ đợi người khác bình loạn mà các bác đi theo thì hơi nguy. Do vậy, em sợ em mà comment theo cách chém, để các bác đi theo thì thất bại mình sẽ thấy một phần áy náy. Nên các thông tin và nhận định em đưa ra trên đây chính xác theo những gì mà tái khoản em thể hiện. Lí do mà em show tài khoản public để các bác thấy là em không chém dó!!!!! Kkkk
Bác luôn chân thật và thẳng thắn ngay từ bê đê ét trường cho đến chứng trường nhỉ :)
Số em chơi trứng chưa may mắn nên chắc thử vận đu theo bác thử hehe.

adg confirmed
Hạng B1
18/6/11
59
966
113
Sài Gòng
Cảm ơn bác đã chia sẻ :)

Cuối rãnh rỗi em có ngồi xem thử PPI với PTL, em thấy các chỉ số thằng PTL đều hơn cả nên thắc mắc không biết sao bác lại mua PPI.

Mong được bác khai sáng thêm, cảm ơn bác.

PS. Cha Củ Cải code cái trang proxy.php làm vẹo gì mà hình chèn từ imgur chả bao giờ hiển thị được!

Vậy nên ngoài việc nghe chém để tham khảo xu hướng, các bác phải siêng đọc tin liên quan, ngay cả các tin cũ liên quan đến công ty nữa, chứ đợi người khác bình loạn mà các bác đi theo thì hơi nguy. Do vậy, em sợ em mà comment theo cách chém, để các bác đi theo thì thất bại mình sẽ thấy một phần áy náy. Nên các thông tin và nhận định em đưa ra trên đây chính xác theo những gì mà tài khoản em thể hiện. Lí do mà em show tài khoản public để các bác thấy là em không chém dó!!!!! Kkkk

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Hy vọng bác nói đúng, hehe. Em có đang ôm vài k HVN, công ty tổ chức đại hội cổ đông tháng 6 này.
Bác lưu ý con HVN này, theo kinh nghiệm của em (3 lần em mua và bán con này) thì HVN hình như ko có đội lái (hoặc nói cách khác các tổ chức tài chính hoặc đại gia chứng khoán) ko đầu tư con này nên giá cứ quanh quẩn 25-28, không bức phá được ! Trong khi con VJC đc các ngân hàng và tổ chức tài chính nắm giữ nên giá của nó vẫn 120-130 từ khi lên sàn tới giờ

• Like
Reactions: chicong16