Tập Lái
3/10/15
29
254
48
43
Theo mình thì nếu báo chí và forum đều bàn tán xôn xao con dầu khí, cụ thể là PVD thì tốt nhất nên ra, còn nên vào hay ko thì hên xui lắm.
Em cũng nghĩ như bác, tuy nhiên thấy nó lên cũng ham nên muốn tham khảo thêm quan điểm của các bác.

• Like
Reactions: chicong16
Hạng D
7/5/10
4.666
18.817
113
Em cũng nghĩ như bác, tuy nhiên thấy nó lên cũng ham nên muốn tham khảo thêm quan điểm của các bác.
Ko bị mất tiền thì mình sẽ ko có kinh nghiệm, mà ko có kinh nghiệm thì khó theo thị trường, nó cư lẩn quẩn :)

Hạng D
7/5/10
4.666
18.817
113
năm nay tính đến đợt chốt lời gần nhất vào đầu tháng 12 thì e hơn 50% chút, sau đó đu đỉnh :(, hiện tại đang -1% tổng NAV
NAV của bác biến động ác thật :)

Hạng D
17/2/11
1.569
2.943
113
Theo mình thì nếu báo chí và forum đều bàn tán xôn xao con dầu khí, cụ thể là PVD thì tốt nhất nên ra, còn nên vào hay ko thì hên xui lắm.
mai 5K PVD em cover hôm thứ 2 về, em bán luôn. Xem như con PVD em ăn được 3 vòng :D

• Like
Reactions: chicong16
Tập Lái
26/12/17
0
2
2
mai 5K PVD em cover hôm thứ 2 về, em bán luôn. Xem như con PVD em ăn được 3 vòng :D
Bên SSI khuyến nghị nắm giữ sẽ lên 30 trong quy 1/2018. PVS sẽ lên 26. Các bác nghiên cứu kẻo nhiều khi mới đầu sóng mà bán sớm.

• Like
Reactions: sniperz
Tập Lái
26/12/17
0
2
2
Vào hay ko và chơi có lời hay ko nó lại là 2 câu chuyện khác nhau, như em nắm PVS vùng giá 15-16 và đến vùng giá 23 thì em chốt nghỉ ngơi, có những lúc PVS rớt xuống 14.9 nhưng em vẫn can đảm nhập hàng để rồi ra hàng ở vùng giá 23, và 1 năm em chỉ ăn có 1 sóng như vậy :)
Bác vothangdau. Bác Camap.....chắc ăn no chứng giờ định cư nước ngoài r. Các bác ay là siêu chuyen gia soi. Nay có bác CK07 trụ cột lâu nhất Bác phán vài con cho A.E ăn tết ke với

• Like
Reactions: ck07ctm
Hạng D
7/5/10
4.666
18.817
113
Bác vothangdau. Bác Camap.....chắc ăn no chứng giờ định cư nước ngoài r. Các bác ay là siêu chuyen gia soi. Nay có bác CK07 trụ cột lâu nhất Bác phán vài con cho A.E ăn tết ke với
Em nghỉ tết rồi, để qua năm âm lịch tính tiếp hehe

Hạng D
7/5/10
4.666
18.817
113
Bên SSI khuyến nghị nắm giữ sẽ lên 30 trong quy 1/2018. PVS sẽ lên 26. Các bác nghiên cứu kẻo nhiều khi mới đầu sóng mà bán sớm.
Theo cá nhân em dòng P trong năm 2018 vẫn là tâm điểm, có thể trong khoảng thời gian 1,2 tháng tới nó sẽ nghỉ ngơi, PVS về 20 để em cover hàng ko chừng hehe

• Like
Reactions: sniperz
Hạng C
3/1/10
848
7.216
93
Nếu nhiều người mua bán thì ok đúng pháp luật nhưng chỉ có mấy người mà mua đi và bán lại cùng một cp thì như thế nào? Và bất cứ nhà đtư nào đặt lệnh thì đều được lưu lại dấu vết trên sở ck và dòng tiền ra vào tk đều có thể truy ra đấu vết.
Cái dòng họ Q ai cũng biết? Nhưng để nó sống hay chết tùy theo ý đồ của nhà tạo lập;) Một vài ý chia sẻ nho nhỏ

Bác trả lời thế này cũng mù mờ như cũ thôi :)

Chỉ mấy người mua đi bán lại thì sao? Thế em thích em cứ mua rồi bán một cp, kể cả mua cao bán thấp, không được à? Tiền em em xài, sao cấm? Và có quy định nào cấm mua bán khi có ít người quan tâm một cp?

Bác Chứng đâu giúp em phát? (sao forum lởm quá không tag @ dễ như FB nhỉ :D).