Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Theo dự đoán lúc ban sáng của em, xu hướng bán cổ gôm cash đã thấy rõ. Tâm lý nghỉ ngơi ăn Tết cũng đã lan rộng trên TT, thanh khoản toàn TT đã sụt giảm !
Nói chung pác nào xác định từ bỏ chứng khoán thì bán cho bằng hết, còn pác xác định qua Tết sẽ quay lại chơi tiếp thì cứ túc tắc nhặt từng lô 10 trên sàn HoSE, hoặc 100 trên HNX. Hàng đại hạ giá, cứ từ từ lựa cổ mà nhặt ! Có pác sẽ hỏi nhặt con nào, em thì sẽ nói là cứ lựa con nào có tiếng tâm 1 chút, báo cáo tài chính mà kết quả vượt từ 20-30% kế hoạch hoặc tăng 50-60% so với cùng kỳ năm ngoái.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
7/5/10
4.666
19.586
113
Theo dự đoán lúc ban sáng của em, xu hướng bán cổ gôm cash đã thấy rõ. Tâm lý nghỉ ngơi ăn Tết cũng đã lan rộng trên TT, thanh khoản toàn TT đã sụt giảm ! Nói chung pác nào xác định từ bỏ chứng khoán thì bán cho bằng hết, còn pác xác định qua Tết sẽ quay lại chơi tiếp thì cứ túc tắc nhặt từng lô 10 trên sàn HoSE, hoặc 100 trên HNX. Hàng đại hạ giá, cứ từ từ lựa cổ mà nhặt !
Bác theo hướng nào :)

• Like
Reactions: AeroKid
Hạng D
17/2/11
1.569
3.107
113
theo em thì nên múc những mã nào cần múc và nên xã những mã nao cần xả :D
em mới vô thêm VCB và múc BVH ( hình như có cái gì đó sai sai rồi :( )

• Like
Reactions: chicong16
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Bác theo hướng nào :)
Tổng kết năm vừa rồi, kết quả thu từ mua bán cổ không tồi, nếu không nói là khả quan, cho nên em vẫn là con ong chăm chỉ, hút từng lô 10 và 100 !

• Like
Reactions: ck07ctm
Hạng D
9/5/09
3.411
16.257
113
Tết này tụi em ăn tòan bánh chưng với dưa món nene mới khuyên bạn em cứ treo lệnh mua giá sàn mấy con tiềm năng. Cứ xuống là múc. Khỏi suy nghĩ mệt đầu. Sau tết tính tiếp

Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
Tết này tụi em ăn tòan bánh chưng với dưa món nene mới khuyên bạn em cứ treo lệnh mua giá sàn mấy con tiềm năng. Cứ xuống là múc. Khỏi suy nghĩ mệt đầu. Sau tết tính tiếp
Em thì lại khác pác, mấy con giảm giá sàn thì em lại né ! Bởi vì cảm giác mỗi ngày lõm 7% hoặc 10% nó tê buốt như trò tra tấn bằng cách treo bình nước trên đầu, nhỏ từng giọt từng giọt vào giữ trán !