RE: Chương trình kỹ năng lái xe an toàn của MBV – phần 3

Cá nhân em thấy đây là một chương trình tuyệt vời bởi nó thực sự bổ ích, mang lại cho người tham dự những hiểu biết rất thực tế về tác dụng và sự vần hành của các hệ thống an toàn của chiếc xe. Và hơn cả là nó đem lại cho người tham dự sự tự tin khi phải đối mặt với những tình huống khẩn cấp qua đó tận dụng thật tốt những tính năng an toàn của chiếc xe. Bản thân chương trình cũng nói rõ, nếu chỉ có chiếc xe an toàn thì chưa đủ, người lái là một nửa của sự an toàn...

....Một chương trình hết sức bổ ích, cảm ơn hãng Mercedes đã tổ chức một chương trình công phu như vậy...

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Trích đoạn: ngôi sao bạc

[
Dạ không có gì đâu ạ, em cũng thích phần chạy trên 90km/ giờ mà không đạp thắng giống bác :D.
[/quote]

he he em đã phải xử lý một tình huống y chang vậy trên xe BMW 318 ở ngoài đời thực ở tốc độ 120Km/h tránh một con bò từ trong lề chạy ra giữa đường. Cảm giác : sau cú đó là phải dừng xe lấy lại bình tĩnh mất 15 phút :(:mad:[8D]

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

Trích đoạn: kebab

Cá nhân em thấy đây là một chương trình tuyệt vời bởi nó thực sự bổ ích, mang lại cho người tham dự những hiểu biết rất thực tế về tác dụng và sự vần hành của các hệ thống an toàn của chiếc xe. Và hơn cả là nó đem lại cho người tham dự sự tự tin khi phải đối mặt với những tình huống khẩn cấp qua đó tận dụng thật tốt những tính năng an toàn của chiếc xe. Bản thân chương trình cũng nói rõ, nếu chỉ có chiếc xe an toàn thì chưa đủ, người lái là một nửa của sự an toàn...

....Một chương trình hết sức bổ ích, cảm ơn hãng Mercedes đã tổ chức một chương trình công phu như vậy...

the same

Hạng B2
11/4/07
177
0
0

Trích đoạn: Răng

he he em đã phải xử lý một tình huống y chang vậy trên xe BMW 318 ở ngoài đời thực ở tốc độ 120Km/h tránh một con bò từ trong lề chạy ra giữa đường. Cảm giác : sau cú đó là phải dừng xe lấy lại bình tĩnh mất 15 phút :(:mad:[8D]
Ái chà chà, tay lái bác lụa thế, đường đó có con lươn không bác, chỉ tượng ra tình huống mà bác đã gặp thực tế cảm thấy nổi da gà hết cả bác ạ.

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Cám ơn Mercedes Benz đã tổ chức 1 buổi trình diễn thật sự ấn tượng, rất chuyên nghiệp

Cá nhân mình, trước đây cái tên Mercedes chỉ nhắc cho mình 1 cái tên xe hạng sang, với giá trị thương hiệu lấn át nhiều so với giá trị thực của xe. Trong buổi test xe Mer C vào đầu tháng 10 của OS tại Phú Mỹ Hưng, sau khi ngồi băng sau đóng vai hành khách, mình thậm chí không lái thử xe vì không thấy thuyết phục khi không cảm nhận được sự khác biệt vượt trội mà mình mong chờ ở xe Mer.

Khi biết có chương trình kỹ năng lái xe an toàn lần này, mình không đăng ký tham gia vì nghĩ “ui, có gì đâu, chắc là chạy xe vòng vòng thôi, không hứng thú
”. Tuy nhiên, nghe các bác nhận xét sau khi tham gia chương trình thứ 5, mình tò mò và xin được vé “vớt” vào tối thứ 6

Chiều thứ 7, được tham gia vào nhóm 3, bài thực hành đầu tiên là bài “đinh” của chương trình: phóng xe với tốc độ cao, tránh chướng ngại vật mà không đạp thắng. Mình ở trong nhóm quan sát đầu tiên – ngồi trong xe của hướng dẫn viên người Đức – khi xe phóng với tốc độ gần 90km/h, mình có 1 chút lo ngại trong lòng và ghì chắc vịn tay ở của “mẹ! ghê quá, chắc phải đạp thắng chứ mày”. Tuy vậy xe lắc qua và về lại làn đường 1 cách chắc chắn. Cảm giác rất an toàn. Mình vào vị trí thứ xuất phát thứ 2 trong chíếc E200. 1,2,3 xuất phát - đạp lút chân ga, xe lao qua mức đo tốc độ ở 92km/h, cảm giác an toàn lần trước làm cho mình tự tin hơn, và mình KHÔNG GIẢM GA, TIẾP TỤC ĐẠP GA TRONG KHI ĐÁNH LÁI SANG TRÁI – xe lách qua chướng ngại vật và không khó khăn để mình điều khiển đưa xe về lại lane chính, tuy nhiên mình chưa quen chân thắng nên không dừng xe kịp trước vạch quy định, và húc tung vài cột mốc
. Những lần thử sau thì tốt cả khi qua chướng ngại vật ỏ tốc độ 87 – 90km

Cảm nhận đọng lại sau chương trình: Mer thật sự đã thuyết phục mình là 1 chiếc xe an toàn tuyệt vời. Sự vượt trội được thể hiện vào đúng những thời điểm cần thíêt và sống còn cho người dùng.

Một lần nữa xin cám ơn Mercedes VN và bác Ngôi sao bạc và đã tạo điều kiện cho anh em OS tham dự chương trình này

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

các bác cầm gì trên tay mà đẹp thế?:D:D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em cũng có chung một cảm xúc như các bác đã qua buổi trainning.
MB VN thực sự hãng xe tiên phong khi liên tục đưa ra các chương trình test xe và trainning lái xe an toàn cho các khách hàng tương lai của mình.
Liệu các hãng xe lớn khác thuộc VAMA và Euro Auto có thể làm các chương trình như thế hay không?

Hạng D
10/6/05
1.147
6
38
59
GMFC

múc luôn chiếc này đi bác sonnguyen ơi.
Bửa nào bác làm một bữa training lại cho anh em cùng với demo mở cửa bằng dtdd của bác win100 cho anh em nhé

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Liệu các hãng xe lớn khác thuộc VAMA và Euro Auto có thể làm các chương trình như thế hay không?

He he em nghĩ các hãng xe khác không đủ "can đảm" mang 15 chiếc xe để test như vậy đâu?? Lỡ nó hư thì chít! Đúng là đẳng cấp chỉ có Mer mà thôi! :D

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

và 1 lí do nữa là nó gặp người văn minh như các bác OS ta chứ gặp người khác thì xe test xong thếy đâu mất cái logo:D