Hạng D
9/9/07
3.443
51
48
Saigon
citta nói:
Lễ 30/4/2014 này nghỉ cũng nhiều nhiều, chi hội HFC có kế hoạch gì không ạ?

bác có kèo gì hay k - post cho ae th/gia!

chứ Dalat, Muine : là k dám đi vì kẹt cứng đèo!
VT thì ok - vì dù sao cũng gần saigon & d/v cũng dần dần chuyên nghiệp nhưng 2 ngày là cũng ngán rồi!

chỉ có xem về trang trại hay quê của bác HFCer chơi là tuyệt nhất! :)

Hạng C
26/5/12
547
2
18
em tính đi Cà Ná 1 đêm, về Cổ Thạch 1 đêm, về Hồ Tràm 2 đêm

nếu các bác về trang trại HFCer thì cho em đi ké với

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
Bác Khoamone có em đây.E đã có phòng rồi bác ơi, giờ khởi hành thì chưa em đang có 2 phương án:
Tối 29/4 qua đèo Tà Pứa, nhưng phải rủ được 2 -3 xe mới dám chứ 1 mình thì phải sáng sớm 30/4. Bác đi hú em nhé

Hạng C
20/8/14
548
334
63
Dear HFCer,

Gần đây em & các th/viên HFCer tạo ra nhiều ch/trình vui chơi, offline...nhưng số lượng th/viên th/gia không nhiều. Ngoại trừ các thành viên nồng cốt vd: Tommy Hà, Qchau, Billy, Quyiphone, HTX, SangNguyen .....

Thực tế, số lượng đi Civic & CRV rất nhiều & đông gấp 5-7 lần so với xe BMW, Mer.... Mặt khác, sự đồng nhất về xe Civic & CRV (chỉ có 2 chủng loại chính) rất dễ tạo ra đội hình tuyệt đẹp & chuẩn cho hội Honda khi di chuyển trên đường!

Số lượng thành viên mua xe CIVIC & CRV mới & đăng ký thành viên từ 2007 đến 2014 ngày càng đông!
Ban điều hành OS, Nhà tài trợ HPT (Phuoc Thanh) & HKT (Kim Thanh) luôn luôn và sẵn sàng hỗ trợ HFC (vd: đồng phục, quà khuyến mãi, ch/trình từ thiện, truyền thông, party, picnic....). Nhưng 1 mình em & vài thành viên nồng cốt thì không thể tạo ra được phong trào, không thể tạo ra được tài trợ mạnh như Mer, BMW.... Muốn có tài trợ? muốn có phong trào? chính là các th/viên, hội viên HFC phải chung tay góp sức. Em có ý tưởng, có quan hệ, có chương trình, có trải nghiệm... Vậy thì, chỉ cần các bác dành chút ít th/gian offline, hưởng ứng mạnh mẽ các phong trào cho chính sân chơi của mình (vd: như gợi ý của bác Captiva 30k)

Một số bác đăng ký thành viên sau khi nhận được "bảng số" thành viên HFC thì cũng không offline, họp mặt, cùng góp ý/cùng hiệu chỉnh các ch/trình để nó "tiệm cận" với sở thích/nhu cầu chung. Các ch/trình đi Đồng Tháp, Muine, Vungtau, Dalat....(trong nước) & Philipine, Bali, Malay, S'pore (ngoài nước) được liên tục tạo ra trong năm 2013 nhưng số lượng th/gia thì cũng chỉ thành viên nồng cốt :)

Giờ chỉ cần có lúc đầu 5-10 xe, dần dần 20-40xe cùng th/gia off Vungtau, Muine.... tạo ra được hiệu ứng truyền thông, hiệu ứng hình ảnh trên các diễn đàn, trên facebook...thì việc kêu gọi tài trợ quà, tài trợ rượu, tài trợ tiền nghĩ dưỡng tại resort... 50% hay 100% là điều em có thể hành động rất dễ dàng!

Rất mong 2014 các bác hãy cùng em đốt cháy lại phong trào HFC!!!
Cần những thành viên mới & nhiệt tình như Captiva 30k, Khoa Civic.... cộng với thành viên nồng cốt HFC luôn luôn sẵn sàng, thì việc tạo ra sân chơi mạnh, tạo ra phong trào phong phú cho HFC là việc không khó!
Em mới đăng ký. Xin cho em vào để em khuấy cái phong trào cho nó tưng bừng bác ah! Thanks bác!

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B1
20/4/08
50
12
8
Chào các bác,

Em mới mua được chiếc xe cũng muốn tham gia hội để có thêm hoạt động tin thần. Theo lời bác kevinthai, khúc bên dưới có nói về các hoạt động tài trợ của các Showroom, em thấy vấn đề này hay, tạo được màu cờ sắc áo cũng như các vật chất khác cho member. Tuy nhiên, theo quan điểm của em (có nói gì sai các bác bỏ qua), không vì chi phí tài trợ nhiều hay ít mà hoạt động không diễn ra, hoặc vì các thành viên tham gia ít quá nên thôi.

Ngược lại, em nghĩ diễn đàn và các buổi offline lập ra để mọi người có cùng sở thích có thể giao lưu, học hỏi về xe cộ, phụ kiện... Có khi rảnh, có khi bận là chuyện bình thường, nên ai rảnh thì tham gia lần này, sau đó bận thì không tham gia lần sau, sau đó lại rảnh để tham gia tiếp. Như vậy cũng vui rồi. Ngoài ra, HFC cũng nên mở rộng để các thành viên khác có xe gắn chữ Honda cùng tham gia, như trong nội dung trên thì chỉ có CRV và Civic thôi thì mới đẹp đội hình, như vậy em cũng thấy thiệt thòi cho những bác cũng có mong muốn tham gia nhưng lại đi xe bèo City như em. :-(.

Em nghĩ tài trợ chỉ là phụ thôi, mọi thành viên đều có thể đóng góp theo kiểu cam-pu-chia để cùng tham gia hoạt động ốp-lai khi có điều kiện về thời gian và tài chính tại thời điểm tổ chức.

Em tài mới còn non kinh nghiệm offline ký tên rẹt rẹt.

• Like
Reactions: toyota cresta
Hạng B2
8/12/14
128
71
28
Không phải thành viên hội, nhưng nếu dịp 30.4 nếu có ở DaLat thì cho em ké vài ly nhé.