Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Tình hình là có newbie théc méc nên em xin phép moi cái lày lên dù nó rớt tuốt luốt xuống trang 3 rùi,
priclbos nói:
Chào các bạn, mình là thành viên của 1 club trên os và thỉnh thoảng theo dõi các topic bên phần Toyota.
Hnay mình thấy topic off Tây Nguyên mình ở ngoài kia, mình cũng muốn tham gia nhưng vì có 1 số vấn đề tế nhị chưa hiểu, nên mình lập nick khác để hỏi cho biết thêm, nếu có gì ko phải mong các bạn bỏ qua cho.

Theo mình biết thì các bạn hội camry từng off ở Mũi Né, ai muốn đi thì đóng trước 500k/người.
Giả sử mình đi 2 người thì đóng 1 triệu, btc sẽ lo tiền ks 350k, quà, bia,..., còn lại các phí như đi chơi, ăn uống, logo,... đều tự túc thì số tiền đóng ban đầu khá cao.

Khi đi về xong mình chỉ thấy post hình ảnh mà ko thấy post chi tiết thu chi cho toàn bộ chuyến đi, chẳng lẽ btc không cử 1 người nào phụ trách kế toán?
Vì đóng tiền chung nên btc rất cần phải nêu rõ vấn đề này, như mình ko biết thì sẽ nghĩ rằng mỗi người tham gia chỉ tốn khoảng 250-300k vì btc chỉ lo ks, quà, bia.

Btc có nói nếu tiền đã thu còn dư thì sẽ để dành off lần sau, vấn đề ở đây là đâu phải bạn nào tham gia lần đầu thì cũng tham gia lần sau được đâu? Còn tham gia lần sau thì cũng có thể có bạn mới, lúc này việc xử lý quỹ dư sẽ như thế nào? Nếu tổng quỹ dư ít ,<1 triệu thì ko nói, nếu nhiều hơn thì sao?
Lần off thứ 2 ở vũng tàu cũng share mà ko nói gì đến quỹ off Mũi Né?

Mình nghĩ btc nên thống kê và công bố rõ ràng tất cả các thu chi chung cả nhóm trong mỗi chuyến đi sau đó chia cho số người lớn để các bạn đã đi off cảm thấy rõ ràng chi phí từng người và các bạn khác muốn tham gia off sau này sẽ dễ dàng hơn. Tiền còn dư thì một là trả lại cho các bạn off chuyến đó hoặc làm từ thiện.

Mình tin rằng các bạn đi off và các bạn có theo dõi chuyến off nào cũng muốn biết rõ ràng các vấn đề trên.
Nếu 1 bạn chưa từng off với hội camry muốn tham gia off Tây Nguyên, thấy số tiền đóng ban đầu là 2 triệu mà ko biết nó bao gồm chi phí gì, xem lại các topic off trước cũng ko thấy công bố rõ ràng chi phí mỗi người sau mỗi chuyến đi, ko biết còn dư bao nhiêu tiền,... thì bạn ấy chắc sẽ ko tham gia.

Mình cũng đề xuất rằng trong bảng công khai thu chi (nếu có) nên có 1 phần chi cho btc, mong hội ngày càng có thêm nhiều bạn mới và những bạn cũ vẫn duy trì mãi. Mất lòng trước, được lòng sau, nếu btc tổ chức tốt, công khai minh bạch thì sẽ càng nhiều bạn off và ngược lại, đừng đi theo vết xe đổ của các hội khác.
Nếu có gì không phải mong các bạn bỏ qua.
Click to expand...​
Dear bác,
thật sự rất cám ơn bác đa góp ý với hội.
Đe đáp lại lời của bác e thay mặt up lên những chi tiết đã đi của chuyến đi Mũi Né vừa qua.
Và rất cám ơn bác đa phân tích rõ chi tiết để chúng ta minh bạch trong những lần đi off.
em là BTC nhưng làm với tinh thần của 1 oser vui là chính chứ ko cần phải trả chi phí j cả..hihi...
các bác có đi ò vũng tàu vừa rồi cũng đã nghe e công bố số tiền còn lại của chuyến Mũi né....
Em đang tạo 1 tài khoản để bỏ khoản tiền ấy vào dành cho việc đi off những lần sau và làm từ thiện giống như trước đây đã nói...
Và em nghĩ bác đã đi ốp nhiều hội khác chắc bác cũng đã từng xảy ra chuyện này.nhưng em cam đoan hội này là 1 sự minh bạch và rõ ràng...
1 lần nữa rất cám ơn bác đa theo dõi và góp ý..
Kèm theo là chi phí em đinh up lên kho mở tk ..nhưng nhân đây up lên đe bác rõ và xin hiểu rõ....
chơi là chơi tập thể có ngừoi đóng nhiều nhưng ko tham gia hết..nhưng cũng co người đong bằng nhưng tham gia đến hết ..

Nói chung mình ko kể công mình đã tổ chức nhưng mình đã hết sức...kakakakaa

note
ks ko phải 350k nha bác..chú ý tìm hiểu kỷ..
phương án giờ em tính là chia đều ra và chuyển lại cho gia đình các bác đã tham gia...
cho nó công bằng nhe...
image-jpg.135093
image-jpg.135094
image-jpg.135095
image-jpg.135096
image-jpg.135097
Chỉnh sửa cuối: Hôm qua, lúc 23:29
virgorobevu, Hôm qua, lúc 23:07Báo cáo
#22915Không thích nữa+ QuoteTrả lời

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
21/3/14
3.302
1.159
113
SaiGon
Trả lời của bác TRƯỞNG ĐOÀN
Bài viết rất hay , rất ý nghĩa để ae rút kinh nghiệm k bị tan rã như những hội khác. Thanks Bác !
Nhưng k biết hôm trưowsc Bác có tham gia hay không hay là Bác nghe 1 mem nào đos kể lại rồi làm bài viết này làm AE tham ốp vừa rồi dễ hiểu lầm ah. Ăn trưa , nhậu tối đều do BTC chi trả hết nhé Bác .
Theo ý Bác , cũng là ý mọi người " CÔNG KHAI MINH BẠCH" thì Trưowsc tiên Bác phải công khai về mình , giữ nick cho ý kiến thì AE rất ủng hộ và Thanks Bác . Đằng này Bác lại núp trong...tạo nick mới rồi phát loa lên thì k hay , dễ làm AE hiểu lầm nhau , gây mất đoàn kết . Mong Bác rút kinh nghiệm lần sau !​
Chỉnh sửa cuối: 33 phút trước
Cam87xaxi, 38 phút trướcBáo cáo
#22929Không thích nữa+ QuoteTrả lời