sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Chúc mừng các bác có chuyến đi vui vẻ!

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
dzui là chính nên không biết bác Juan có chụp lại hết hông nữa..em bỏ quên máy ở nhà nên toàn bộ chuyến này em chi biết tả mồm thui.

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Hẹn hò mãi cuối cùng cũng tụ tập được 4 jeepers tham gia chuyến hành trình du xuân miền tây, em thì vì có cu tèo còn bé xíu nên đành để em jeep ngậm ngùi ở nhà và đu theo đoàn jeeps bằng I30CW nhằm hỗ trợ cứu hộ jeepers nếu trên đường có lỡ hứng offroad thì con I30CW của em còn kéo cứu hộ :D.
Quyết định là vậy, sáng mùng 3 tết đã thấy Jeeper í ới gọi từ đầu cầu bến tre đang oanh tạc ở nhà Ducredoor. tục tặc mãi em cũng nhập đoàn ở đầu cầu Bến Tre lúc 2g chiều và trực chỉ Trà Vinh chúc tết nhà bác Thế Đỉnh.
Tới địa phận Trà Vinh, sau một đoạn đường đầy ổ gà, ổ voi , bọn em dừng bên một chùa của người Kh'me rất ấn tượng với kiến trúc thật khác lạ với chùa Việt Nam:
Vài hình minh hoạ ở chùa này cho các bác :
Chương trình JSG du xuân Tân Mão 2011

Ku tèo nhà em rất thích thú với những pho tượng này :D

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Một lúc sau thì Jeepers được bác Thế Đỉnh lái Jeep đón đoàn, chào mừng tới Trà Vinh:

Bình Beer rất hăng hái "dọn bàn" đón khách ( nghe đâu lão định kêu bác Thế Đỉnh bằng Ba nhưng bác í không đồng ý nên cả buổi lão í buồn ra mặt )

Bữa tiệc thân mật gia chủ đãi khách phương xa:

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Đôi bạn này rất thích thú với phong cảnh của quán Dạ Hương, giữa một nơi rất "hương quê" như Trà Vinh

Và gương mặt của ông bà chủ quán:

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Chè chén no nê, chén chú chén anh lưng lửng, Jeepers lại tiếp tục hành trình của mình và điểm dừng chân, nghỉ đêm đầu tiên sẽ là Cần Thơ. Chạy loanh quanh một hồi tới được KS Ninh Kiều, tuy nhiên vì hết phòng nên bác PhanL gọi KS Công Đoàn và cả đoàn kéo nhau tới đây để nghỉ qua đêm trước khi tiếp tục cuộc hành trình.
Đoàn đến KS Công Đoàn CT lúc 9g đêm nên ai cũng mệt, Bác PhanL cá đuối toàn tập nên bỏ ăn đi ngủ đến sáng hôm sau vẫn không tắm ( nghe đồn thế )
Sáng hôm sau thì bọn em đến VP cty bác PhanL ở Cần Thơ làm một nồi bún măng Vịt hoành tráng trước khi đi dạo phố mua sắm và cafe cà pháo ở đất Tây Đô:
Quán cafe chồm hổm lúc nhúc người ngồi ngắm Jeep đang đậu trước sân:

Cafe nhé:

Hạng D
23/12/07
1.548
20
38
45
www.vietnamjeep.net
thodia.vn
Cà phê, tán gẫu, mua sắm xong xuôi, cả đoàn lại thẳng tiến về Châu Đốc - An Giang để đi viếng chùa bà Chúa Xứ. hành trình khá dài và mệt mỏi, tuy nhiên ngay khi vừa đến địa phận An Giang thì bọn em có thêm thành viên mới nhập bọn là bác Khánh và gia đình, anh của bác Jeep 2257 đón đoàn và chiêu đãi một chầu hoành tráng