Hạng B2
4/1/09
452
319
63
Việt Nam quê hương tôi
Tình hình là em vừa leo về tuần trước, một số hình em post trong group face này, các bác vào xem xin đừng chém nhé! https://www.facebook.com/groups/370842936353798/

Em có một số thông tin hy vọng là bổ ích đến các bác như sau:
- Đi về trong ngày mỗi người nên cầm theo 1 chai nước 1,5l. Uống hết, lên núi xin mấy anh bộ đội nước mưa nấu mang xuống.
- Sẽ đi theo cột dây điện từ 22 đến 138 (chổ ăng ten thấp nhưng mà là đỉnh núi), 145 đến ăng ten cao nhưng ko phải đỉnh. Đi lên và xuống lưu ý ở cột 106 hay 116 sẽ có 1 cây dâu da rừng (bác vào group trên sẽ thấy hình đó) cứu vitamin cho các bác. Tuy nhiên cây hơi cao, nên các bác cố gắng kiếm 1 bác như khi leo cây là tốt nhất.
- Trên đỉnh về đem sẽ rất sướng, trời sương mù hoac không sương mù vẫn chỉ mát mẻ chứ không lạnh lẽo như Đà Lạt. Và view thì thấy Gia Ray và Long Khánh, cùng với đường QL1A uốn lượn ra đến gần 46 (bác vào group sẽ thấy Gia Ray thôi, Long Khánh em chưa chụp kịp đã bị sương mù che khuất). Vì thế nếu các bác có điều kiện thời gian thì chiếu T7 khoảng tầm 3h leo, 6h là đến nơi. Đem thêm vài con gà kèm đồ ướp với rượu nữa là rất phê, tối ngủ ké với mấy anh bộ đội không sợ muỗi mang gì hết.
- 3G trên núi thì có Mobifone là ok, còn Viettel thì thua nên các bác có làm việc thì cũng nắm tình hình nhé!

Lưu ý: Nếu các bác có thay đổi ý định và ở lại thì các bác phải cẩn thận với ví tiền của mình, vì đoàn em bị mất hết 10 củ ở trên đó mà không biết ai luôn. Các bác mà có gặp anh Đồng (đội trưởng) trên đó thì xin giúp em sdt với, để về em liên lạc và kết thúc vấn đề này, chứ nhóm bạn em giờ sợ các anh ấy rồi!

Một lần nữa, chúc các bác có 1 chuyến đi thú vị và hành xác, hehe!

Dzu
Tập Lái
1/12/12
4
0
1
@a Sẽ Toy: cho e xin 2 nháy hôm chủ nhật. Hẹn gặp các anh hôm đó.

BTW, em chưa có bộ đàm để buôn chuyện trên đường, cái này mua ở đâu là chuẩn anh nhỉ? Em mua về nhà chat voice với bảo vệ chung cư chỗ em luôn :))

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Bác ra Công ty Viễn Tín, nói bán bộ đàm cho OS là họ set tần số riêng cho bác luôn
[link]http://www.thegioibodam.com/vn/[/link]

Tập Lái
23/5/13
8
0
0
kế hoạch giờ sao rùi nhỉ? thế đi bằng xe máy tự túc hay là có xe đưa cả mấy anh em đi nhỉ?

Hạng C
13/1/07
835
0
16
TOY nói:
Em tạm lên DS tính đến hôm nay nhé.
1.OS
2.TOY
3. Hoacodai
4. Caubadn (standby)
5. Dangtuan46 (standby)
6. Cherie
7. hqv 2002
8. Kevinpak
9. Seabreaz
10. Congthietbi
Chưa thấy anh xe3banh, máy dầu, A.Liêm, bác Du...đăng ký.
Bác nào đi ghép xe thì thông báo để còn xếp xe đi chung nhé, nếu đi ghép thì 5h sáng ngày 2/6 có mặt tại Suối Tiên rồi đi luôn.

Hi,anh đang chạy thử cái xe vừa mới ra lò,hy vọng quay vào nhập với anh em kịp.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Dzu nói:
@a Sẽ Toy: cho e xin 2 nháy hôm chủ nhật. Hẹn gặp các anh hôm đó.

BTW, em chưa có bộ đàm để buôn chuyện trên đường, cái này mua ở đâu là chuẩn anh nhỉ? Em mua về nhà chat voice với bảo vệ chung cư chỗ em luôn :))

Sáng CN em cho bác mượn. Nhân tiện bác tậu luôn bộ đàm taxi cho hành trình EBC.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Không biết các bác đọc vụ bị 'thuốc' mất tiền trên đỉnh Chứa Chan chưa? Dẫu biết các bác đi về trong ngày nhưng cẩn thận củi lửa vẫn hơn. Link bài trên facebook đây:
https://www.facebook.com/notes/zn-trung/ch%E1%BB%A9a-chan-khi-ni%E1%BB%81m-tin-b%E1%BB%8B-%C4%91%C3%A1nh-m%E1%BA%A5t/10201237443239344

Em xin tóm tắt cho các bác tiện theo dõi:
"Thế mà ...
Thế mà sáng ra, từ vô tình => kiểm chứng => phát hiện 10 người với gần 10 triệu bỏ trong bóp, ví và được giấu trong balô đã không cánh mà bay. Những người khác may mắn không bay đồng nào vì kè kè bóp ví bên người =)).
Người thì còn vài chục đổ xăng, người thì chẳng còn 1 đồng nào. Nhưng điện thoại, máy ảnh thì còn đủ.

Nét mặt căng thẳng hiện trên khuôn mặt các thành viên nhưng vẫn phải cố tỏ ra bình thường trước 5 thằng kia. Những trao đổi, giả thiết được đưa ra giữa các thành viên trong đoàn.
Rồi lần lượt từng người tự kiểm tra lại tư trang, đồ đạc để xác định tổn thất.
Rồi đại diện đoàn trao đổi với thằng hiện trưởng nhóm 5 của thằng
Nhưng chẳng một phản hồi tích cực từ phía ấy.
Thậm chí, đoàn thực hiện kiểm tra chéo nội bộ 23 thành viên ở phòng trong của trạm để đánh tiếng thì nghe câu nói không biết là đùa hay thật của mấy thằng
_ " Tiền mất rồi thì tìm thế *éo nào được"
kèm theo vài tiếng cười phụ hoạ mà không có bất cứ 1 sự quan tâm nào từ phía ấy =))
=> Thế thì đúng CMNR, còn ai trồng khoai đất này.
( Các bạn tự hiểu nha)."

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Đoàn này chỉ có đi về trong ngày, vì là đoàn chuyên buôn chém gió nên việc mất mát chắc cũng sẽ hạn chế tối đa... :D.

Hẹn các bác sáng Chủ Nhật.

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
Do ngày CN em bận việc gia đình nên không tham gia chuyến này được. Ngoài ra thì mợ Cherie cũng có đt thông báo không tham gia được do có việc đột xuất.
Em xin cáo lỗi và hẹn gặp các bác lần leo núi tiếp theo tại Tà Cú nhé.