Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
ruametocdo nói:
turau nói:
Hôm chúa nhật rồi, em + Hungnguyen123 + Chevol có off sơ bộ chương trình xuyên Viet - Lao 3013 đã thống nhất rút gọn còn 16 ngày thay vì 21 ngày, cụ thể như sau :
- 7 ngày trên đất Việt như Lịch trình của bác Rùa

- 6 ngày trên đất Lào, không đi tràng giang đại hải mà chỉ tập trung mấy điểm chính : Luang Brabang, Vientiane, Savannakhet, Pakse
- 2 ngày về Kontum và Saigon
- 1 ngày dự phòng
Hiện giờ chỉ còn 3 xe có khả năng đi cao nhất là Em, Rùa và Hungnguyen123, bác nào còn do dự về thời gian thì xem xét lại lịch 16 ngày để cuối tuần đưa ra quyết định cuối cùng. Đến thứ ba tuần sau 10/6 sẽ tập trung nộp hồ sơ là thủ tục đem xe qua Lào
Ngày mai ace off cafe hoặc cơm trưa chốt lại chương trình nhóe. Nếu dưới 5 xe em đề nghị dời lại tới năm sau hoặc tới 2018. Sự nghiệp ăn chơi còn dài mà...
Chứ vài xe lủi thủi phượt suốt chặng đường dài thì ko có hứng thú
Hiện tại quyết tâm mới thấy có Turau + Binh Truong + Hunguyen (2ng) + Viet Tuan + Rua (2ng)+ Kevin chen (2 cha con)
Còn Teddy + Cu Bom + Tommy 2000 vưỡn chỉ thấy ừ ừ à à chứ chưa rõ thế lào ???
Mai tập trung được komọi người ??????????

Hôm chủ nhật em có liên lạc với bác này nè anh Rùa, Bác ý nói khi nào làm thủ tục sang Lào cho bác ý tham gia
toyota fortuner 2013 nói:
cho em 1 vé 1xe (2013)...góp gạo như thế nào //tel;;0903335552 thanhk....

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
ruametocdo nói:
turau nói:
Hôm chúa nhật rồi, em + Hungnguyen123 + Chevol có off sơ bộ chương trình xuyên Viet - Lao 3013 đã thống nhất rút gọn còn 16 ngày thay vì 21 ngày, cụ thể như sau :
- 7 ngày trên đất Việt như Lịch trình của bác Rùa

- 6 ngày trên đất Lào, không đi tràng giang đại hải mà chỉ tập trung mấy điểm chính : Luang Brabang, Vientiane, Savannakhet, Pakse
- 2 ngày về Kontum và Saigon
- 1 ngày dự phòng 
Hiện giờ chỉ còn 3 xe có khả năng đi cao nhất là Em, Rùa và Hungnguyen123, bác nào còn do dự về thời gian thì xem xét lại lịch 16 ngày để cuối tuần đưa ra quyết định cuối cùng. Đến thứ ba tuần sau 10/6 sẽ tập trung nộp hồ sơ là thủ tục đem xe qua Lào
Ngày mai ace off cafe hoặc cơm trưa chốt lại chương trình nhóe. Nếu dưới 5 xe em đề nghị dời lại tới năm sau hoặc tới 2018. Sự nghiệp ăn chơi còn dài mà...Chứ vài xe lủi thủi phượt suốt chặng đường dài thì ko có hứng thúHiện tại quyết tâm mới thấy có Turau + Binh Truong + Hunguyen (2ng) + Viet Tuan + Rua (2ng)+ Kevin chen (2 cha con)
Còn Teddy + Cu Bom + Tommy 2000 vưỡn chỉ thấy ừ ừ à à chứ chưa rõ thế lào ???Mai tập trung được komọi người ?????????? 

May quá ko điểm danh nhà em hehe :D. Vậy cho nhà em rút ko đi cùng đoàn nhé. Nhà em sẽ rong ruỗi hết đất Bắc vì 15/7 em mới trả phép. Đi gấp về sớm vậy ko phù hợp với nhà em.

Hạng D
14/2/08
1.011
0
36
Chương trình hay quá mà em dạo này kẹt sô nên chỉ nhìn thôi ,các bác dời lại khoảng tháng 10-11 khí hậu mát mẻ hoặc sang năm sau thì tuyệt

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
Cho em hỏi, nếu gút lại còn 16 ngày thì ngày đi/về sẽ như thế nào để em biết mà tính.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
teddy0201 nói:
Cho em hỏi, nếu gút lại còn 16 ngày thì ngày đi/về sẽ như thế nào để em biết mà tính.
Chung chung là 8 ngày bên Việt Nam,8 ngày bên Lào.Tuỳ theo hoàn cảnh mà thay đổi cho phù hợp đó Tét Đi..

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123
Ngày khởi hành ko thay đổi Teddy ơi !
Gọi điện nhiều lần mà ko nghe máy nhóe !

Last edited by a moderator:
VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Em copy trên OS

aaw nói:
Campuchia thì em chưa biết , chứ em mới đi Lào về ngày 13/4/2010 , em xin bác làm giấy phép cho rõ ràng chứ phiền phức lắm đấy . Em có làm giấy liên vận ( xin Sở GTVT ) , có xin giấy Hải quan VN và Hải quan Lào ( đóng tiền tại cửa khẩu , 80.000 đ và 50.000 kip Lào ) , chỉ có điều mới đi lần đầu và Hải Quan Lào không nhắc nhở nên quên không mua giấy Bảo hiểm xe của Lào . Khi qua Lào cứ đếm mỗi giáp ranh Huyện đều có 1 trạm gác CA Lào chận lại hỏi giấy tở , và thiếu cái Bảo hiểm xe bên Lào nên mỗi lần phải năn nỉ và xì tiền 50.000 kíp Lào nó mới cho qua , từ cửa khẩu Bờ Y VN đến Pakse Lào em bị 3 lần , và khi về cũng 3 lần như vậy ( Atapeu - Sekong - Paksong ) và CA Lào thấy xe VN là chặn ngay , thiếu giấy tờ là nhất quyết đòi giam xe, giam giấy tờ và cuối cùng có 1 thằng biết tiếng VN ra thương lượng và mình ... xì tiền , rất bài bản , em nghi là đàn anh VN bày cho đấy nhé , và CA Lào lấy tiền rất nhanh , công khai , hữu nghị , xong việc là bắt tay Khạp Chai (cám ơn) ngay , chả thèm ghi 1 cái biên bản nào cả .
aaw nói:
Chú ý là ban đầu bị gọi lại kiểm tra, thằng biết tiếng Việt sẽ giao dịch với giá 200.000 kip Lào, nhưng mình trả giá dần bằng cách đưa tờ 20.000 kip , nó lắc đầu mình đưa thêm 20.000 kip nữa, nó lại lắc đầu nình móc sạch túi đưa thêm 10.000 kip và ra dấu hiệu hết tiền , nói bu lu ba loa tỏ vẻ chẳng biết gì , nó mới chịu lấy giá đó . Nhớ một điều rằng khi mình không đủ giấy tờ cứ chuẩn bị tiền để trong nhiều túi , không cho nó thấy mình có nhiều tiền Lào . Các bạn Lào còn 1 mánh này nữa em bị dính bẫy liền , phải chi 100.000 kip mới thoát : tại huyện Sekong , có trạm gác CAGT , khi xe em đến gần có 1 chú CA đi ra lề đường nhưng không chỉ gậy tín hiệu hoặc chỉ tay ra hiệu tấp vào kiểm tra như các trạm khác mà chỉ nhìn mình cười , em cũng quay mặt gật đầu cười chào hữu nghị và cho xe đi thẳng , đi tiếp chừng 2 km có 1 xe bồ câu hú còi ép xe em lại , hỏi giấy tờ và ra hiệu quay trở lại trạm gác . Lúc quay lại , thằng trạm trưởng bước ra và cho biết sẽ giam xe 10 ngày vì lỗi vượt trạm !!! 10 x 50.000 kip = 500.000 kip !!!! tiền giam xe và tiền phạt vượt trạm 200.000 kip . Thôi thì bằng hết khả năng hùng biện , cãi cọ , năn nỉ , gãi đầu kêu gọi tình hữu nghị Việt Lào .... khoảng 20 phút , xong cái thằng CA biết tiếng Việt ra bảo mình nộp 50 % thì cho đi , vị chi 350.000 kip x 2,32 = 812.000 đ VN , em đau lòng và tức vì sa bẫy mà không làm gì được , đành móc hết túi này đến túi nọ được 100.000 kip và ra dấu hết tiền và đứng ù lì sầu thảm ... thế chúng chờ mãi vẫn không thấy thêm tiền nên cũng ... cho đi , trả lại giấy tờ và cái thằng biết tiếng Việt còn bảo bữa sau ghé trạm chơi nữa chứ !!! Đàn em Lào sao ma lanh quá , làm thằng anh VN tức anh ách . Còn 1 cái này nữa em xin kể hết , ở cách Pakse 5 km có 1 xe bồ câu lưu động ra hiệu kiểm tra xe , em trình hộ chiếu nhưng CA không thèm nhìn mà nói 1 tràng tiếng Lào , em đang ú ớ thì hắn chêm luôn 1 câu : Cà phê - Cà Phê !!! té ra ngôn ngữ quốc tế là đây , em đành móc ra 10.000 kip , bù lại hắn bắt tay em vồn vã , rất ư thắm thiết tình anh em .... À em xin so sánh giá cả như thế này , 1 tô phở 17.000 kip , 1 ly cà phê 7.000 kip , 1 cái kem Wall 5.000 kip , thuê xe 2 bánh wave tàu 60.000 kip/ 1 ngày , xe Suzuki 110 phân khối 80.000 kip / 1 ngày , xe Honda 223 cc 200.000 kip / ngày … khách sạn bình dân 60.000 kip / quạt , 90.000 kip / máy lạnh , chỗ sang 1 chút 175.000 kip có Wifi chạy chậm rì ... 1 chai bia Lào rất ngon 65 cc = 9.000 kip ,…, có 1 điều đáng khen là xe 4 bánh từ xấu đến đẹp đều để ngoài đường cả đêm không ai ngó trông gì cả … bảo đảm các bạn chạy Lexus ,BMW ,… không hề sợ bẻ kiếng , tháo bánh , tối ngủ cứ việc quăng xe ngoài đường .

Chi Hội Phó SFC
23/7/09
3.930
52
48
42
Sai Gon
Vậy là ngày khởi hành và ngày về vẫn ko thay đổi phải ko anh Gùa?
Những thông tin của bác Tú râu rất đáng quan tâm.

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
thông tin về bảo hiểm anh @turau trích dẫn chính xác, mấy thằng bạn em làm ăn bên Lào nó có dặn em rất kỹ cái vụ mua bảo hiểm của Lào, mình đi ít thì mua 1 tháng (em k nhớ rõ bao nhiêu kip nhưng hình như khoảng trăm mấy hai trăm VND ) mua ngay tại cữa khẩu