9/5/16
4.032
4.180
113
Bình Phước
Đậu ngu thì bị. Có gì mà bàn. Nó chưa đập nát xe là may.
OS mà vẫn còn thành phần nhận thức như này thì bảo sao người dân khác không làm bậy. Đã phân tích rõ ở trên mà vẫn cmt kiểu này được thì lạy.
P/S: cổ xúy cho hành vi sai trái là đồng phạm đấy nhé!

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Tại anh tại ả tại cả...chính quyền :D
Ko có chổ đậu xe thì các bác cũng nên tìm chổ nào nó ko cản trở lối ra vào của nhà người khác mà đậu, tránh làm phiền người ta khi ra vào. Lâu lâu mình tới đậu xe để ăn nhà hàng hoặc cafe nhưng biết đâu là các nhà đó họ bị đậu xe liên tục bởi những người khác, lúc cần đi đâu nhưng ko lấy xe đi được mà ko biết tìm ai để dời xe thì cũng ức chế lắm lắm.
Các bác nào bí bách quá đậu xe vậy thì chịu khó dán miếng giấy có để sđt chủ xe có gì người ta còn gọi được để dời xe ra. Lỡ nhà có việc mà ko thể nào tiếp cận được ngôi nhà thì cũng gay go lắm các bác ơi.
Chuyện cửa nhà và đậu xe: tranh cãi chưa hồi kết tại Việt Nam

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B2
29/11/15
121
52
28
51
Nói chung các bác khi cầm cái ôtô ra đường muốn tìm 1 chỗ đậu xe ở nơi nào đó thi minh cần phải có ý thức khi đậu xe,đó la điều tốt cho mình tránh phiền phức đến các chú nhà mà nơi mình muốn đậu có vậy mới tốt đẹp đôi bên, còn như chú thớt nói khi có xe đậu trước cửa nhà mà ra kêu chính quyền giải quyết thi chắc mình chưa nghe thấy CA hay chính quyền nơi đó xuống giải quyết cho mình..