Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Xe em GLC300, chạy 4000km, cũng bị lỗi kêu phuộc lục khục khi qua gờ giảm tốc, chiều mang xe vào hãng bôi mỡ chuyên dụng xem có bớt ko!
thêm nữa, qua đường xấu, taplo gần touchpad có tiếng rè rè, kiểu như dây điện khua vào hộp nhựa
Lỗi phuộc em ko rõ. Nhưng kinh nghiệm đi xe của em mấy cái tiếng kêu rè rè thường ko phải ở taplo ra đâu bác ạ. Kể cả xe cỏ mới đi 4000km cũng ít khi kêu. Nó bị rè rè vì có khi 2 bên hộc cửa bác để đồ gì đấy. Ví dụ để chai nước lavie, hay để cái miếng plastic bác bóc ở đầu chai nước ra để ở đó là sóc nó cũng kêu, mà tiếng rè rè luôn.
Bác vệ sinh 4 cái hộc cửa và chỗ để ly rồi chạy lại chỗ sóc xem sao.

Hạng B2
8/7/16
204
141
43
36
Lỗi phuộc em ko rõ. Nhưng kinh nghiệm đi xe của em mấy cái tiếng kêu rè rè thường ko phải ở taplo ra đâu bác ạ. Kể cả xe cỏ mới đi 4000km cũng ít khi kêu. Nó bị rè rè vì có khi 2 bên hộc cửa bác để đồ gì đấy. Ví dụ để chai nước lavie, hay để cái miếng plastic bác bóc ở đầu chai nước ra để ở đó là sóc nó cũng kêu, mà tiếng rè rè luôn.

Bác nói chuẩn, nhiều khi em cứ nghe tiếng rè rè, kiểm tra lại thì thấy nó kêu ở hộc để đồ 2 bên cánh cửa, do bóc miếng bọc nắp chai nước rồi để đó.

Hạng D
25/8/10
2.627
333
83

Chắc chắn ko phải bác ạ, tiếng rè rè phía taplo, mình kỹ tính, 4 cánh cửa ko đựng gì cả, cốp sau cũng ko có thứ gì thừa

Hạng D
20/9/16
1.794
2.305
113
Chắc chắn ko phải bác ạ, tiếng rè rè phía taplo, mình kỹ tính, 4 cánh cửa ko đựng gì cả, cốp sau cũng ko có thứ gì thừa
e cũng từng bị giống bác, tìm khắp nơi không biết tiếng rè phát ra từ đâu, cuối cùng phát hiện là do cái mắt kính để phía hộc mắt kính, và thậm chí tiếng rè từ dây đeo đồng hồ.

• Like
Reactions: A2.0
Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Chào anh em, tôi giờ chắc giống các anh em mới lấy C-Class, nhưng khác là cảm thấy bức xúc khi bỏ ra 1 tỷ 6 để ôm về một con bệnh mới sử dụng có 4.000 km. Ở đây tôi xin liệt kê các loại bệnh con C-Class tôi gặp phải:[pagebreak][/pagebreak]
  1. lỗi kêu cửa ( bẩm sinh, bất trị) do cao su đệm. Đã được sửa bằng thay ron mới.
  2. lỗi cần gạt nước kính lái ( bẩm sinh) Dùng lâu có êm hơn, nhưng vẫn không hết hoàn toàn
  3. Lỗi kêu phuộc (> 3000km,kêu khi qua gờ giảm tốc) Mercedes xác nhận lỗi này, và bên Đức có hướng dẫn bôi thêm mỡ chuyên dụng vào đầu phuộc sẽ hết. tức là cứ kêu lại tháo phuộc xuống bôi mỡ.
  4. Lỗi sọc màn hình ( tự chuyển sang sọc màn hình và tự reset lại bình thường) reset lại hết bị.
  5. Lỗi hộc gió máy lạnh ( bật máy lạnh lên là kêu cạch cạch cạch khoảng vài phút thì hết) không phải lỗi, chỉ là tiếng kêu gì đó của phần cúng.
Sau khi sử dụng 4.000 km và 5 lỗi
Lỗi số 2 và số 3 xe bác đã hết chưa ( khắc phục như thế nào vậy bác ) , xe mình cũng bị hai lỗi này , mang lên hãng kiểm tra phần kính thì đánh bóng lại ( nhưng vẫn bị nhảy như ngựa ) , phần phuộc thì chuyên gia nói phải chịu thôi o sửa hết được . Pó tay luôn
cac bác co cách nào khắc phục chỉ minh với xin cảm ơn
mình đang đi em C 300 ( 10 / 2016 )

Hạng C
12/4/13
832
11.196
93
Lỗi số 2 và số 3 xe bác đã hết chưa ( khắc phục như thế nào vậy bác ) , xe mình cũng bị hai lỗi này , mang lên hãng kiểm tra phần kính thì đánh bóng lại ( nhưng vẫn bị nhảy như ngựa ) , phần phuộc thì chuyên gia nói phải chịu thôi o sửa hết được . Pó tay luôn
C300 bác đi bao nhiêu km rồi ạ! Ngựa em gần 3000km rồi, cầu mong là em ý lành tính!

Hạng C
5/2/09
594
4.208
93
Gạt nước rít em nghĩ không phải lỗi, mà do nó bám sát kính quá, không khí thì bẩn bám vào kính, rít nên nhảy. Chỉ cần bấm xịt nước thôi.
Xe em mua cùng thời điểm với bác, cũng bản 300, cũng 3000km, em chẳng thấy lỗi gì.

Hạng B2
4/4/15
190
102
43
22
Gạt nước rít em nghĩ không phải lỗi, mà do nó bám sát kính quá, không khí thì bẩn bám vào kính, rít nên nhảy. Chỉ cần bấm xịt nước thôi.
Xe em mua cùng thời điểm với bác, cũng bản 300, cũng 3000km, em chẳng thấy lỗi gì.
Bác nói đúng , nhưng phải xịt nc liên tục , gạt khoảng 5-6 lần là nhảy tiếp , xe mình mới chạy đc 2000 km , còn chạy qua mố cầu or gờ giảm tốc ( 45 km/h) thì thôi rồi ( tệ hơn xe Hàn nữa ) , bỏ ra 2T mang về cái tức

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Bác cho em biết xe nào đi qua gờ giảm tốc mà không kêu và êm ????, xe Nhật hay Hàn phuộc nó mềm nên bác có cảm giác nó êm. Bác thử chạy Porsche, Range rover xem phuộc nó còn cứng hơn.
Còn nếu nó quá cứng và kêu quá to thì có thể là hỏng phuộc, bác cho vào hãng kiểm tra là biết liền. Nhiều người đi xe Nhật kể cả Lexus ói tùm lum nhưng đi xe mer hết ói trong đó có vợ em là nhờ phuộc đó ạ. Nếu bác thích phuộc mềm như bún thì bác nên đổi lexus mà đi.