Hạng C
18/3/05
651
12
18
Re:Chuyên đề về Mercedes-Benz GLK 4Matic

mới đọc Dân trí, trí thấy GLK cũng thi VOC hạng stock, không hiểu "công chúa" có giải gì không? Mà offroad thì đọ sao được mấy em pickup?

Hạng C
2/4/04
756
320
63

kanz_min nói:
kanz_min nói:
1.hix, xe em lúc trước bị tiếng lục cục ở giảm xóc phải phía trước khi đi vào đường xấu. tuần trước đưa vào An Du check để làm bảo hành, hôm qua lấy xe về lại bị thêm bên trái phía trước nữa rùi. huhu
2.tối nay đang đi tự nhiên xe em hiện lên 1 message: "Left cornering light" =..= kiểm tra Manual's user thì thấy ghi chú là "như thế là đèn vào cua bị lỗi, cần đưa vào xưởng để kiểm tra" hix hix

cho em la làng nốt trước khi topic bị đóng ^^
Báo lỗi đứt bóng đèn dẫn đường quẹo trái (bên trong cái đèn sương mù). Ra ngoài thay cho rẻ, khoảng 15 đến 20 ngàn đồng

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

belancer nói:
mới đọc Dân trí, trí thấy GLK cũng thi VOC hạng stock, không hiểu "công chúa" có giải gì không? Mà offroad thì đọ sao được mấy em pickup?

Được giải công chúa có đôi môi thê thảm nhất (vì răng lợi sau khi về tới đích lẫn lộn hết bác ạ)

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Lustigbee nói:
rosy1910 nói:
Vậy là không chỉ riêng GLK mới gặp phải lỗi "vặt" này phải không bác Lustigbee. Hôm rồi thấy bác lập thớt GLK vs X1, nhưng nói thật, mỗi sáng chủ nhật em đi chợ, lại có một bạn X1 đỗ cạnh, nhìn hai xe đứng cạnh nhau, riêng cái hình dáng em đã thấy X1 yếu thế hơn rồi, trông đáng yêu thật, nhưng lại yêu quá vì bé tin hin trông như cái Mazda 3 mặt cười. Còn nếu hội X1 có hội có phường như GLK em không chắc không moi ra vài ba thớt trăm trang lỗi "vặt", rồi chê bai dịch vụ EA đâu bác :D

ọc , chị Rosy tự ái rồi
thực ra em đâu có mua X1 . À mà đúng là khi BMW offer cho em X1 ngang giá với GLK thì em có lập topic hỏi . Nhưng sau khi đặt 2 em cạnh nhau thì em loại X1 , bởi vậy em đâu có post gì thêm vào topic đó . X1 không có cửa so với GLK
. Thật ra so thế cũng tội nghiệp nó vì X1 là SAV , còn GLK là SUV .
còn đây em đang nói tình hình chung xe ráp VN ko thể bằng xe nhập dc , chắc chắc cái này là chính xác ! Mong chị gái bớt giận
.
với lại có chê thì chê dịch vụ EA đắt hay blah blah chứ ít ai chê chat lượng xe nhập Đức

Không sao bác, thảo luận trên tinh thần vô tư :D

Hạng C
11/1/09
863
8
18

rosy1910 nói:
Lustigbee nói:

ọc , chị Rosy tự ái rồi
thực ra em đâu có mua X1 . À mà đúng là khi BMW offer cho em X1 ngang giá với GLK thì em có lập topic hỏi . Nhưng sau khi đặt 2 em cạnh nhau thì em loại X1 , bởi vậy em đâu có post gì thêm vào topic đó . X1 không có cửa so với GLK
còn đây em đang nói tình hình chung xe ráp VN ko thể bằng xe nhập dc , chắc chắc cái này là chính xác ! Mong chị gái bớt giận
.
với lại có chê thì chê dịch vụ EA đắt hay blah blah chứ ít ai chê chat lượng xe nhập Đức

Nghiêm cấm gọi ... chị, bực mình, thấy ghét thì gọi là BÁC

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/1/09
863
8
18

Vụ công chúa GLK thì buồn cười lắm, hôm qua em cũng tham dự, GLK của Ngôi sao, tài xế Sài gòn tham gia theo kiểu quảng cáo (2 chú GLK đều biển 52LD) nhưng do chủ quan muốn để xe nguyên bản để thể hiện do vậy 1 chú chạy trước, sau vài lần cứu hộ đã bị tan đầu, vỡ két nước, chú thứ 2 thấy vậy ... xin bỏ cuộc
. Hình như em thấy cả ông tây bên Mec (hoặc ngôi sao) lúc đầu hùng dũng lắm sau đó gọi cứu hộ kéo xe về HN mất dạng.

GLK có khả năng chạy được với điều kiện thay lốp off road, tháo cản trước, cản sau tuy nhiên vẫn khó thắng vì xe nặng, góc tới kể cả khi ko có cản trước vẫn rất nhỏ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/3/05
651
12
18

Đáng ra bác CHuối phải đem xe mình ra thử chứ, phê bình, phê bình....

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

Car Banana nói:
rosy1910 nói:
Lustigbee nói:

ọc , chị Rosy tự ái rồi
.

bên em thì gọi bằng Mợ ; qua đây ko quen sợ bị giận

Hạng C
19/7/07
505
0
0

Lustigbee nói:
Car Banana nói:
rosy1910 nói:
Lustigbee nói:

ọc , chị Rosy tự ái rồi
.

bên em thì gọi bằng Mợ ; qua đây ko quen sợ bị giận

Gọi Mợ không những bị giận mà bị oánh hội đồng đó bác, bác không thấy trong thớt các anh em ưu tiên Rosy thế nào sao :D

Tập Lái
17/9/10
3
0
0

Chao cac bac
Xe GLK cua em di duoc gan 1 year
Em xin tổng kết để các bác cùng chia sẻ
- Thay 2 đèn - do nước vào (bảo hành)
- Thay ống dẫn Gaz
và van lọc gaz ( đang đợi hàng về)/ May mà Thu đã tới
- Thay bình nước rửa kính (chảy tong tong) (đang đợi hàng về)

- Còn j nữa chưa biết.........

Nói chung xe chạy tốt - 80k ma lai

E van thich GLK cac bac ah

E o Hanoi - Cac bac di dau ru em di voi cho vui

Bac nao OS gap em thi nhay den

em la 30U 4689 nhung em U40 roai

Than ai GLK member

Phone cua em 0904662822