Hạng B2
27/9/08
483
0
16
Xì Gòn
Cái vụ rữa đèn các bác cứ mở đèn lên rồi rữa chỉ 1 lần bấm thôi, tiết kiệm được 9 lần :D.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
@ bác tuyên : dé dé, em là em thích lái GLK hơn GL đấy, em ngồi ghế lái GL thấy bơi quá :D, với lại GLK thì nhẹ nhàng, xì po hơn :D
@ all : có 1 cái chắc các bác quên, để em nhắc cho các bác nhớ
Bác nào đọc đến đây thì đọc lại tựa của thớt => bác Nam còn thiếu hàng chục bộ chữ GLK300 và hàng chục usb chìa khóa mer hehehe
Em thay mặt mọi người đề nghị bác Nam tặng mỗi người một bộ, còn không thì offer với giá đặc biệt ưu đãi hehe
Em té :D

Hạng C
27/6/07
889
1
18
vụ rửa đèn thì xe em nó sẽ nhớ các lần trước đã xịt rửa kiếng. nhưng em kg đếm xem bao lần thì rửa đèn, chỉ nhớ trong HD nói 10 lần. hình như ống rửa thông với bên trong xe, nên khi xịt em cũng nghe mùi

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
thanhden nói:
vụ rửa đèn thì xe em nó sẽ nhớ các lần trước đã xịt rửa kiếng. nhưng em kg đếm xem bao lần thì rửa đèn, chỉ nhớ trong HD nói 10 lần. hình như ống rửa thông với bên trong xe, nên khi xịt em cũng nghe mùi
sao em không nghe vậy cà
Các bác lưu ý là nên dùng loại nước rửa đậm đặc 1:100 ( em mua của sonax ) pha với nước cất nhé. Ở nhà em hứng nước máy lạnh ( có hệ thống đưa nước từ máy lạnh về 1 chỗ, 1 công đôi 3 việc ), em pha với sonax, chắc vì thế mà không nghe mùi vì mùi của sonax cực nhẹ :cool::cool::cool:
Lạ cái là khi đạp lút sàn, cái mùi trứng thúi chạy ngược vô xe thì GLK này em thấy ít hơn mấy xe khác, điển hình là escape và GL :cool::cool::cool:

Hạng C
21/5/05
676
0
0
À, bác lại nói cái vụ đèn. Em đọc hướng dẫn xong cứ lơ mơ, để chế độ A tự động. Có lúc giữa ban ngày đèn sáng, có lúc không. Có vẻ như lúc nào thích thì nó sáng, và không biết bật đèn sương mù vì để chế độ A lúc thấy nó sáng, lúc lại cũng không thấy sáng. Có khả năng chiều nay đèn sáng nên xịt kính một lần là rửa đèn luôn!? Như vậy vô lý vì lúc chiều em thử lại (đèn pha vẫn sáng) thì phải xit 4-5 lần mới thấy nó rửa đèn mà!!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
@ a sup : cực ít, gl và glk rất hiếm khi nghe thấy, trừ khi đạp kick down quá lâu, a yên tâm hehe
E class còn bị mà, ko tin hỏi a keenlon í :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/10
1.075
3
36
37
@ Fan: em nói đến bộ chữ này đấy à
Chuyên đề về GLK300 4Matic [phần 4]

@ a Súp: đổi avatar thành vậy đi anh
. Chiều e chạy ngang Haxaco thấy xe anh đậu ở đó.
Cái vụ rửa đèn, xe em cũng xịt xong để vậy luôn, ko chịu thụt vào. Mỗi lần lỡ "bị rửa đèn"(đèn thì ko thấy sạch mà còn làm dơ xe nữa), e phải xuống xe ấn nó vô

Tập Lái
12/2/11
12
0
0
Everest 2.6 nói:
Em có chút thắc mắc nhờ các bác giải thich giúp. Số là em đọc quyển hướng dẫn sử dụng cùa GLK thấy nói là xịt nước rửa kính 10 lần thì bộ rửa đèn sẽ hoạt động và tự rửa đèn. Nếu tắt máy thì xe tự huỷ và không nhớ (không tiếp tục đếm nũa). Chiều nay em xịt nước rửa kính có một lần, về nhà thấy cái vòi rửa đèn bên phụ lòi ra con cái nắp kẹt luôn. Em ấn vào thì nó tụt vào. Để cho chắc là nó hoạt động tốt em định xịt 10 lần rửa kính để xem nó hoạt động có ok không. Kết quả là sau khoảng 4-5 lần xịt nước gì đó thì nó lại thò ra để rủa đèn (cả hai bên) tuy nhiên bên lái tự đóng được, còn bên phụ vẫn bị kẹt. Đang chưa biết có nên ấn vào lại không thì nó tự đóng được. Tuy nhiên rõ ràng là vòi bên phụ bị kẹt! Xe các bác có bị thế không? Hoặc chưa thì cũng nên thử xem thế nào. Liệu có phải vào hãng check không ạ?!

Mình chưa biết làm thế nào mà rửa được đèn

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
@ GLK Đen:  bác với em phải đọc lại sách HDSD  :)
@ mtvy: xe anh vào thay bình nước rửa kính bị nứt. Anh dịch vụ thì thầm  "hôm nay em thay cái của anh là cái thứ 3 rồi đó". Sao nứt nhiều thế nhỉ  :cool:

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
nhắc tới GLK mà thấy tội nghiệp xe em quá, dạo này chả quan tâm hay đi tới nó mấy. toàn luyện thể hình = triton :D