Status
Không mở trả lời sau này.
m72
Tập Lái
24/2/06
34
0
0
53
RE: Chuyến đi Bắc Giang - Tây Yên Tử của CLB xe hai cầu

Trích đoạn: vuhn2509

Hậu quả của cú chết máy giữa lòng suối sâu 60cm. (Ảnh bên TTVNOL)

Chuyến đi Bắc Giang - Tây Yên Tử của CLB xe hai cầu

thêm hình tát nước nữa nè các bác...

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác BlackLAC chạy Esc như thế là quá siêu rồi
, chứ phải tay người khác có khi còn 0-3, 0-4 ấy chứ
. Nhân tiện cho ae gửi lời cảm ơn bác thợ máy của Âu Mỹ nhé, hy vọng các chuyến đi tới của CLB bác ấy cũng sẽ đi cùng.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: offroader
theo các bác thổ dân "con đường này hai năm nay chưa nhìn thấy cái xe 4 bánh nào đi qua được..."

Đấy là nói về đoạn đường từ Thanh Bình đến điểm số 9, dài khoảng 8km. Đoạn đường này bạn tonkin cũng chưa đi nên không biết ô tô có đi được không. Vì vậy mọi người quyết định khi đến Nòn (điểm số 8, dân địa phương nhất định gọi là Lòn[8D]) sẽ dừng lại hỏi rồi mới quyết định hướng đi tiếp.

Ở Lòn tất cả mọi người chúng tôi hỏi đều khẳng định là không thể đi tới Hạ My bằng con đường đó. Họ bảo đầu ngang không đi được thì mấy cái xe ô tô này làm sao mà đi được!

Thế nhưng có một anh xe ôm nói: "nếu hỏi ô tô có đi từ đây vào Đồng Đỉnh được không thì dân ở đây sẽ bảo là không thể đi được". Mà đoàn thì vừa từ Đồng Đỉnh tới đây! Như vậy đoàn xe của OS không thể coi như "ô tô bình thường" được.:D Mọi người quyết định bỏ qua lời khuyên của thổ dân (đi vòng lên Yên Định), cứ đi đến chỗ nào không đi được nữa thì quay lại.

Quả thật, đoạn đường từ Thanh Bình trở đi không hề có dấu bánh xe, cây cối mọc um tùm (cào vào sườn xe xót hết cả ruột :(). Tôi vừa đi vừa lo bị kẹt lại trong rừng vì lúc đó đường đã hẹp và khó đi đến mức nếu muốn cũng không thể lui lại được nữa, mà trời thì đã bắt đầu tối.

Bác anhminh liên tục theo dõi GPS và thông báo khoảng cách còn lại đến điểm mốc số 9. Bò vòng vèo mãi đến gần 17h thì con đường bắt đầu rộng ra, tiếp một đoạn nữa thì thấy có nhà dân, rồi ra đến đường nhựa. Thoát!

Hạng B2
1/6/05
204
5
18

@haisidekar
hôm nào sang tôi cho cái máy bơm nước lắp vào niva nhé - kẻo vừa lội nước vừa tát:D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Con niva này còn ngon nhỉ, cái này offroad khỏi lo nghĩ nhiều đúng không ạ?
Em có cảm nhận là chuyến đi này của các bác có lẽ về nhà thì em Ếch kép trắng trầy xướt tùm lum nhỉ, bác chủ xe chắc là xót xa lắm.
HÌnh ảnh cực đẹp, cám ơn các bác nhiều.

Hạng B1
27/2/05
69
0
0

Hik, các bác post hết ảnh rồi còn đâu, em còn tý post nốt.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Cho hỏi các bác qua chuyến đi này các bác thấy khả năng việt dã của Musso Libero tốt không vậy? Xe này số tự động không biết có chế độ cầu chậm không?

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Đường này chỉ cần gầm cao hơn tí ti là chén được, không cầu ké gì vẫn qua tốt.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: dragon

Cho hỏi các bác qua chuyến đi này các bác thấy khả năng việt dã của Musso Libero tốt không vậy? Xe này số tự động không biết có chế độ cầu chậm không?

Musso Libero có chế độ 4L đấy bác ạ, dùng công tắc trên bảng điều khiển chứ ko phải là cần số phụ nhé. Em thấy Libero chỉ có vấn đề với góc tiếp cận 1 chút (vì mũi dài) và góc vượt đỉnh dốc (vì chiều dài cơ sở khá lớn so với khoảng sáng gầm xe). Cụ thể thì bác phải hỏi bác Fatboy mới rõ.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Chẳng liều đâu, sure luôn, Zace cao hơn tí ti thôi chén gọn.
Trích đoạn: Awake

Trích đoạn: cakhoai

Đường này chỉ cần gầm cao hơn tí ti là chén được, không cầu ké gì vẫn qua tốt.
phát ngôn hơi liều

Status
Không mở trả lời sau này.