Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Đà Lạt ko biết là nhờ du lịch từ dân SG và các tỉnh thành khác mà tụi nó mới giàu như ngày nay. Giờ dịch bệnh tình hình chung hết mà lại kì thị và phân biệt đối xử thế đúng là dốt và ngu. P/s : T12 này e định lên ĐL du lịch ít ngày. Xin 1 vài tên danh sách khu resort " KHÔNG KÌ THỊ" đi mấy bác ơi
hồ Tuyền Lâm ghé resort Edensee, trong thành phố thì resort Cadasa, Ana Villas...
Cái được là chưa bao giờ Đà Lạt đẹp và thơ mộng như thời gian này!!! Coi như là được cái này thì phải chịu mất cái kia vậy đó bác.
Thật sự mà nói Dalat càng lạnh, càng vắng thì sẽ đúng chất phố núi như những ngày xưa hơn
Chuyến đi Đà Lạt giữa những ồn ào kì thị và giãn cáchChuyến đi Đà Lạt giữa những ồn ào kì thị và giãn cách

Hạng C
6/3/11
835
582
93
:D mình thì tạm ở nhà

lúc khác đi :) đầy người test pcr âm tính, 3 ngày sau phát ra lại dương tính
lúc đó lây cho bao người khác

Hạng B2
17/9/13
350
2.182
96
Bác chủ hên thôi. Em mới đi về, Terra Cotta yêu cầu phải lên số 6 Nhà Chung khai báo và lấy mộc thì mới cho check in. Lên số 6 Nhà Chung thì đông như nùi giẻ, nhân viên lớ nga lớ ngớ. Gấu đi vô đăng ký, em đưa 2 nhóc vô quán cà phê gần đó để uống nước. Bà già chủ quán miệng thì nói "ở đây không tiếp SG" còn 2 tay thì vung vẩy như đuổi tà. Nên dắt 2 nhóc bước ra khỏi quán không kịp với nhịp phẩy tay của chủ quán.
Vô Terra Cotta, nhân viên lễ tân né mình như né hủi. Mặt thì lạnh như tiền (có lẽ họ sợ lắm, nhưng vì CV nên phải làm).
Không giận họ, chỉ thấy họ lo lắng như dân xì phố đã từng lo lắng cách đây 2 tháng, nhưng kì thị là có thật.
Vậy à bác? E tính đi terra hoặc edensee, nghe bác nói vậy thấy oải rồi. Năm ngoái e vô đây, nên tính ghé lại.

Đúng là đi chơi mà vậy thì thật sự oải, nhưng e lỡ yêu ĐL rồi, chưa yêu e nào khác được. :)

Nhân tiện, xin các bác ghé qua có đọc được thì giúp cho e ít thông tin quán xá ghé mà k bị đuổi ạ. Chân thành cảm ơn các bác!

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Em chia sẻ một hành trình ngắn, một địa điểm yêu thích của nhiều người và trong một thời điểm có nhiều ý kiến trái chiều... Chuyện này là bình thường, em thấy đi được thì đi, anh thấy đi không được thì thôi, quan trọng là biết mình làm đang làm gì.

• Like
Reactions: drngsanh
Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Bác chủ hên thôi. Em mới đi về, Terra Cotta yêu cầu phải lên số 6 Nhà Chung khai báo và lấy mộc thì mới cho check in. Lên số 6 Nhà Chung thì đông như nùi giẻ, nhân viên lớ nga lớ ngớ. Gấu đi vô đăng ký, em đưa 2 nhóc vô quán cà phê gần đó để uống nước. Bà già chủ quán miệng thì nói "ở đây không tiếp SG" còn 2 tay thì vung vẩy như đuổi tà. Nên dắt 2 nhóc bước ra khỏi quán không kịp với nhịp phẩy tay của chủ quán.
Vô Terra Cotta, nhân viên lễ tân né mình như né hủi. Mặt thì lạnh như tiền (có lẽ họ sợ lắm, nhưng vì CV nên phải làm).
Không giận họ, chỉ thấy họ lo lắng như dân xì phố đã từng lo lắng cách đây 2 tháng, nhưng kì thị là có thật.
Vậy là số em đỏ, còn anh đen quá, chia buồn với anh .

Hạng B2
3/1/18
101
273
63
49
Em cũng đang máu nhưng nhà có 2 đứa trẻ con(8t và 2t) thì có phải test ko các bác?
Anh cứ test trước cho yên tâm, an toàn cho mình và mọi người. Hỏi nơi lưu trú về test lại ( xác định mình phải test lại nhé).

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em tin lời bác nói, chắc bác chủ kia là vào Da Lat wonder xa Trung tâm nên họ thông cảm. Còn Terracotta là khách sạn quốc dân nên đông khách nên làm khó hơn. Nói tóm lại Da lat chưa thể bình thường dc, Da Lat mở cửa gượng ép theo chỉ đạo CP chứ thực tế họ muốn xiết chặt vì vậy họ ko welcome lắm.

• Like
Reactions: Socnhimsg
Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Bác chủ nói đúng. Báo viết lố chứ không tới mức như vậy. KL cũng đi công việc Dalat cách nay 2 tuần, và vừa đi Dalat 24-27/11 về xong. Chưa hề gặp những chuyện báo chí nói (hay là chưa gặp nên không biết). Chia sẻ thêm kinh nghiệm đi với các bác.
- Chuẩn bị sẵn test nhanh tại SG để checkin hotel cho tiện
- tới Tân túc có anh CA soi đèn hỏi xe đi đâu, nói đi Dalat là OK
- tới Đèo Chuối khai báo bằng app pc-covid (tất cả bao nhiêu người có mặt trên xe đều khai hết). Xong trình app khai báo, trạm phát cho tờ giấy, ghi thông tin và số xe, xong ra xe đưa cho đồng chí CA ngồi trực, vậy là thẳng tiến Dalat.
- Tới Dalat chịu khó vào y tế phường (chỗ hotel mình ở. hỏi trước lễ tân địa điểm). ghé y tế khai báo trước (cách nay 2 tuần thì có chọc ngoáy nữa, nhưng vừa rồi là bỏ, chỉ khai báo y tế).
- XOng về hotel trình giấy, check in. Vậy là xong
Mùa này đi Dalat đường vắng, không khí mát lạnh, không đông nên rất thích. Tất nhiên các điểm ăn uống đông người thì cần cẩn thận vì ở đâu cũng dễ nguy cơ khi có đông người. Tốt nhất là mua đồ sẵn và vào các khu vực như D(ồi cỏ hồng, suối vàng, Tuyền Lâm,... camping và ăn uống. Rất thoáng đoãng, không khí trong lành và an toàn. Thật tuyệt vời. (Tất nhiên khi ra về gom rác dọn sạch sẽ). Mùa này đang mùa cỏ hồng nhé các bác

Chỉnh sửa cuối: