1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Chuyên mục mô tô

Trích đoạn: tenziketui

chiếc ko có bánh trước là xe đụng, gỡ luôn bánh trước ra lúc dừng, để nhổng vậy luôn, mỗi lần chạy ra đề máy đứng lên rồi đi 1 bánh luôn.gác chân sau dời thành gác chân đứng:D
cái dĩa sau to tổ chảng, số 4 nhả nhẹ côn cũng lên đầu:D
Bọn này toàn chơi đĩa sau bằng nhôm của cross ............

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Lão tenziketao này bình thường toàn phát biểu cụt lủn, tự nhiên được bài "nhả ngọc phun châu" phết. Cảm ơn bác đã cho em thọ giáo nhé.
Bác cho em hỏi cái, con BMW màu bạc ảnh thứ 5 từ trên xuống gọi là sport hay cruiser?
Con này nó bọc kín từ đầu đến chân thế thì máy có nóng không nhỉ? Chắc phải dùng quạt gió quá?

Thôi thôi, em phải đi lấy cái rẻ lau cái bàm phím đã, nước dãi chảy dòng dòng ướt hết cả bàm phím rồi.

Trích đoạn: tenziketui

loại chúi thì gọi là sport bike, như em R6 này

loại ngồi xòe, xoạc chân như HD gọi là cruiser, rồi chopper là 1 dạng cruiser nhưng được mod lại với đặc trưng là càng trước chuỗi dài ra phía trước, hoặc có thể ngắn, tay lái thì nhiều kiểu dài ngắn, cao ngất ngưởng lên trên, ngay ngang phè ra, xài máy V twin ( bây giờ có vài nhà sản xuất gắn máy I của mấy em sport bike nhựt bổn vào :D) hoặc đơn giản thì chopper là cruiser được độ lại,hoặc đặt hàng lắp tay. nên đa số chopper đều rất đặc sắc, màu mè để thể hiện cái tôi , cá tính của chủ nhân. Và không nên so sánh dòng cruiser với dòng sport bike vì mục đích sử dụng của hai dòng xe này hòan toàn khác nhau. Ai đam mê tốc độ, đòi hỏi trình độ xử lý tay lái vững thì chọn sport bike, ai đam mê du lịch, rong ruổi bằng xe máy thì chọn cruiser, vì thế mạnh dòng cruiser này là chỗ ngồi rất thoải mái, thiết kế của xe là đặt sự thỏai mái lên hàng đầu. Tất nhiên sport bike đi xa cũng không sao cả.Nhưng cái chính là ngồi sport bike thì không thoải mái như cruiser, đi cả ngày thì cái lưng, cổ tay không thể chịu nổi..
múa rìu qua mắt thợ cái. Bác thợ nào thấy sai chỗ nào thì chỉ bảo em cái, giúp em nâng cao kíến thức:)
chopper càng dài :

càng ngắn

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hình như đó là con bimbim mà CP ta nhập về hồi APEC.em ko rõ vì ko thích mấy em dòng sport touring này.
nó là dạng sport lai lai bác ạ. sport để đi đường trường, không tốc độ được như sport chính thống nhưng chạy đường xa thì không thua kém gì so với cruiser