Tập Lái
2/12/22
4
1
3
30
Nhà em ở bên Nguyễn Hữu Thọ - đoạn Nhà Bè hay đi lại ngã 4 Nguyễn Văn Linh Nguyễn Hữu Thọ và ra Vivo City chơi.

Em có 2 hướng đi muốn hỏi là đoạn đi từ NHT Nhà Bè ra thì nếu muốn không chờ đèn đỏ, quẹo phải chỗ ốc đảo qua Nguyễn Văn Linh đi theo mũi tên vàng (có đoạn chuyển từ làn hỗn hợp vào làn trong cùng) thì em muốn hỏi là mình có được chuyển 2 làn cùng một lúc không? - Theo mũi tên vàng. Hay đi theo hướng mũi tên đỏ mới vào làn trong cùng được?

Ở hướng ngược lại là khi đi từ Vivo ra (cổng starbucks) mình có được chuyển thẳng 2 làn nhập thẳng vào làn trong cùng đi vào đường tạm (mũi tên xanh dương) hay chỉ được chuyển 1 làn như mũi tên vàng để đi qua ngã 4 rồi quay đầu trước trạm thu phí?

Mong các bác rành chỉ em ạ. Em cám ơn mọi người.

Chuyển nhiều làn đường ở Nguyễn Văn Linh là đúng hay sai luật? Mong được các bác tư vấn

Chuyển nhiều làn đường ở Nguyễn Văn Linh là đúng hay sai luật? Mong được các bác tư vấn

Last edited by a moderator:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
Cả 2 hướng bạn muốn đi đều không đi được vì đường đã đóng. nếu mở cũng rất nguy hiểm vì giao cắt nhiều, rủi ro cao.

Cách đi đúng và an toàn:
- Từ Nhà Bè qua ngã tư NHT-NVL rẽ vào Lê Văn Lương, Q7 rồi rẽ phải vào cổng sau SC Vivo.
- Từ SC Vivo - NVL chạy làn hỗn hợp với xe máy (chia hướng đi ko chia phương tiện nên thoải mái), qua RMIT thì xuống đường dưới dạ cầu Ông Lớn để vòng về và rẽ phải về NHT, Nhà Bè.

(Có thể vòng về trước trạm thu phí nhưng khá rủi ro khi bạn không rành đường.)

Hạng D
26/9/12
1.036
66.965
113
Ho Chi Minh City
- Từ SC Vivo - NVL chạy làn hỗn hợp với xe máy (chia hướng đi ko chia phương tiện nên thoải mái), qua RMIT thì xuống đường dưới dạ cầu Ông Lớn để vòng về và rẽ phải về NHT, Nhà Bè.
Cái hướng dẫn của bác là đi qua cầu rẽ phải ngay vào Trung Sơn rùi đi vòng dưới dạ cầu bên kia lên lại NVL đi về hướng PMH.
Vậy rẽ ngay trước cầu ở RMIT thì sau đó có rẽ trái đi dưới dạ cầu bên này vòng lên dc NVL không bác?

Tập Lái
2/12/22
4
1
3
30
Cả 2 hướng bạn muốn đi đều không đi được vì đường đã đóng. nếu mở cũng rất nguy hiểm vì giao cắt nhiều, rủi ro cao.

Cách đi đúng và an toàn:
- Từ Nhà Bè qua ngã tư NHT-NVL rẽ vào Lê Văn Lương, Q7 rồi rẽ phải vào cổng sau SC Vivo.

(Có thể vòng về trước trạm thu phí nhưng khá rủi ro khi bạn không rành đường.)
Vâng bình thường em đi từ Nhà Bè qua Vivo thì có đi như bác mà dạo ngập triều cường quá nhiều ổ to đùng nên hơi xót xe.

Còn hướng từ Vivo đi ra thì em hay vòng ra Nguyễn Hữu Thọ về phía bên hông Đại Học Tôn Đức Thắng chứ không đâm ra Nguyễn Văn Linh do chiều hay kẹt xe lắm ạ. (Em làm ở toà nhà kế bên Vivo). Nhưng mà hôm qua em đi thì thấy cái đoạn trước cổng Vivo người ta mở cái rào chắn ra rồi để nhập làn xe hơi được ý bác.

Tập Lái
2/12/22
4
1
3
30
Cái hướng dẫn của bác là đi qua cầu rẽ phải ngay vào Trung Sơn rùi đi vòng dưới dạ cầu bên kia lên lại NVL đi về hướng PMH.
Vậy rẽ ngay trước cầu ở RMIT thì sau đó có rẽ trái đi dưới dạ cầu bên này vòng lên dc NVL không bác?
Không qua cầu á bác, vừa qua thu phí bác đi xuống dưới dạ cầu sát bên phải là vòng lại được

• Like
Reactions: Sieu Xe01
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.552
11.721
113
HCM
Vâng bình thường em đi từ Nhà Bè qua Vivo thì có đi như bác mà dạo ngập triều cường quá nhiều ổ to đùng nên hơi xót xe.

Còn hướng từ Vivo đi ra thì em hay vòng ra Nguyễn Hữu Thọ về phía bên hông Đại Học Tôn Đức Thắng chứ không đâm ra Nguyễn Văn Linh do chiều hay kẹt xe lắm ạ. (Em làm ở toà nhà kế bên Vivo). Nhưng mà hôm qua em đi thì thấy cái đoạn trước cổng Vivo người ta mở cái rào chắn ra rồi để nhập làn xe hơi được ý bác.
Băng cắt cả dàn xe máy và xe cont thì rủi ro. Thêm nữa là cấm rẽ trái từ NVL vào NHT.