Hạng C
4/5/12
845
27.170
93
Dịch vụ chuyển tiền chính thức làm được nhưng bên đây phải chứng minh nguồn gốc tiền. Tới ngày họ cho người tới nhà bên VN đếm tiền, cầm đó và xác nhận là đầy đủ, trước khi bên nước ngoài chuyển tiền vào tài khoản. Bên đây mở điện thoại lên, thấy tiền về tài khoản là cho người của họ cầm tiền đi. Chi phí dĩ nhiên là cao nhưng đổi lại chuyển tiền qua tài khoản kiểu này không bị ngân hàng báo động lên các cơ quan chức năng.
chuyển vào tk bên Mẽo ghi là trợ cấp thân nhân thì có cần chứng minh gì đâu anh

• Like
Reactions: Nam BK
WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.548
113
Mình chuyển 1 lần ở WU trong bank rồi, max hạn mức 25k/lần, giờ tính qua bank khác chuyển tiếp, nhưng lại nghe nói nếu cố tình chuyển vượt hạn mức mà sau này bị truy ra thì rắc rối với pháp luật gì đó nên hơi ngại.

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Chuyển bằng WU, đi nhiều ngân hàng để chuyển, mục đích lách vụ giới hạn chuyển 1 năm 25k$.
Hỏi: mốt có bị truy ra ko các bác? Giờ có việc cần chuyển cho ng thân cỡ 100k$ thì chuyển cách nào giờ?
Đội ơn các thánh đã xem :D
Chừng nào gom đủ 2 trẹo thì nhắn anh @JerryMouse

Tập Lái
2/6/07
42
1.226
83
Mình từng nghe một bạn làm bank nói người thân ở VN như bố mẹ, anh chị em ruột ở nhà có thể chuyển sang bên kia cho 1 người là 25K/người/1 lần/năm. 100K chỉ cần bố mẹ +anh+chị là OK. Cho bọn trẻ con để hỗ trợ đi học cũng vậy nhưng chỉ được 1 lần/năm và chỉ của 1 người, người thứ hai ko được

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.371
93
Mình từng nghe một bạn làm bank nói người thân ở VN như bố mẹ, anh chị em ruột ở nhà có thể chuyển sang bên kia cho 1 người là 25K/người/1 lần/năm. 100K chỉ cần bố mẹ +anh+chị là OK. Cho bọn trẻ con để hỗ trợ đi học cũng vậy nhưng chỉ được 1 lần/năm và chỉ của 1 người, người thứ hai ko được
Bác chủ làm theo cách này nè, chính xác, hợp pháp, phí rẻ. Hoặc hỏi bác @Lyson1 làm bank bác ấy chỉ cho. Cứ chuyển qua bank cho an toàn tránh rắc rối sau này (nếu có)

• Like
Reactions: ngoinhaxanh
Tập Lái
2/6/07
42
1.226
83
Bây giờ các cháu bank chịu khó sưu tầm ai có nhu cầu chuyển tiền sang NN cho người thân. Trước tưởng khó, hóa ra chuyển cả trẹo cũng được.

Hạng B2
15/4/17
259
3.306
93
47
Mình chuyển 1 lần ở WU trong bank rồi, max hạn mức 25k/lần, giờ tính qua bank khác chuyển tiếp, nhưng lại nghe nói nếu cố tình chuyển vượt hạn mức mà sau này bị truy ra thì rắc rối với pháp luật gì đó nên hơi ngại.
Nghiêm túc thì cà phơ đi, hướng dẫn cho. Hợp pháp đàng quàng. Năm ngoái mới chuyển 400k qua cho ngừ thân mua nhà.

• Like
Reactions: bomong and WD
WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.548
113
Nghiêm túc thì cà phơ đi, hướng dẫn cho. Hợp pháp đàng quàng. Năm ngoái mới chuyển 400k qua cho ngừ thân mua nhà.
Bác gửi pm giúp em được ko ạ? Đội ơn bác