Tập Lái
2/6/07
42
1.240
83
Theo em được biết chuyển tiền bây giờ sang NN ko khó, quan trọng là chứng minh tiền sạch và ko bị đánh thuế tiền đó. Không nói đến chuyển qua trung gian như Hà Trung ... bạn em bên kia (Đức) phải hỏi bọn tư vấn thuế để họ mách cho cách chuyển,chứng minh nguồn hợp pháp, có lý do để ko bị đánh thuế. Chứ cứ chuyển sang rồi rút ra là Police đến rờ ngay. Rất đơn giản vì thu nhập bao nhiêu thì bọn nó có số đến mấy số sau dấu phẩy. Tự nhiên có khoản tiền to, không chứng minh được thì tiền thuế nộp có khi cũng hết, chưa nói đến việc có thể bị đi chăn kiến.

• Like
Reactions: tuando
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.973
113
Tiền hợp pháp thì muốn làm gì làm, sao lại cảnh cáo?
Rút hay nộp tiền mặt trên 10K mỗi lần sẽ có báo cáo (không nhớ là lên FBI hay IRS!?). Nhưng nếu cố ý lách quy định này bằng cách chia thành nhiều giao dịch số tiền chừng 8-9K thì sẽ ăn phạt.
Trường hợp anh kia bị cảnh cáo chắc vì làm phí thời gian của người nhà nước. :D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
Rút hay nộp tiền mặt trên 10K mỗi lần sẽ có báo cáo (không nhớ là lên FBI hay IRS!?). Nhưng nếu cố ý lách quy định này bằng cách chia thành nhiều giao dịch số tiền chừng 8-9K thì sẽ ăn phạt.
Trường hợp anh kia bị cảnh cáo chắc vì làm phí thời gian của người nhà nước. :D
Báo cáo là việc của ngân hàng, còn tiền mình mình rút chứ ko phải làm gì cả. Mình đã làm 2 lần trên 10k rồi: 10k, 12k. Chỉ cần gọi điện trước cho họ chuẩn bị vì nhiều ngân hàng Mỹ rất ít tiền mặt. Mình cũng có lần rút 2 lần 5k trong 2 ngày, đúng là chúng có vào trong bàn bạc gì đó rồi nói là sẽ báo cáo. Mình nói ok và họ đưa tiền, còn nói lần sau nếu muốn thì nên để qua 24h. Sau đó cũng chả thấy sở thuế sờ đến. Nói chung tiền mình thì mình xài thôi. Bọn trong tk có bạc triệu mới lo, mình chỉ vài đồng, chả ai thèm rờ tới.

• Like
Reactions: bomong
Hạng B1
6/7/07
99
868
83
Nghiêm túc thì cà phơ đi, hướng dẫn cho. Hợp pháp đàng quàng. Năm ngoái mới chuyển 400k qua cho ngừ thân mua nhà.
Năm ngoái chuyển được nhưng năm nay chưa chắc được nha. Năm ngoái em cũng chuyển cả triệu qua Úc qua NH nhưng năm nay không chuyển được phải chia ra nhiều người thân mỗi người 25k, nếu tính cả ba mẹ, anh em bên nội bên ngoại thì cũng cả chục người.

• Like
Reactions: Congtruyen
18/9/04
3.594
89.973
113
Báo cáo là việc của ngân hàng, còn tiền mình mình rút chứ ko phải làm gì cả. Mình đã làm 2 lần trên 10k rồi: 10k, 12k. Chỉ cần gọi điện trước cho họ chuẩn bị vì nhiều ngân hàng Mỹ rất ít tiền mặt. Mình cũng có lần rút 2 lần 5k trong 2 ngày, đúng là chúng có vào trong bàn bạc gì đó rồi nói là sẽ báo cáo. Mình nói ok và họ đưa tiền, còn nói lần sau nếu muốn thì nên để qua 24h. Sau đó cũng chả thấy sở thuế sờ đến. Nói chung tiền mình thì mình xài thôi. Bọn trong tk có bạc triệu mới lo, mình chỉ vài đồng, chả ai thèm rờ tới.
Tui đã nói là anh giao dịch 1 lần trên 10K thì ngân hàng báo cáo còn anh không biết gì về vụ đó.
Nhưng anh cứ thử rút giao dịch liên tục 3-4 ngày, mỗi lần 8-9K xem! :3dcuoi:

Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
Tui đã nói là anh giao dịch 1 lần trên 10K thì ngân hàng báo cáo còn anh không biết gì về vụ đó.
Nhưng anh cứ thử rút giao dịch liên tục 3-4 ngày, mỗi lần 8-9K xem! :3dcuoi:
Tiền méo đâu mà dút?

18/9/04
3.594
89.973
113
Tiền méo đâu mà dút?
Việc chia nhỏ món tiền nộp hay rút để lách quy định báo cáo thì bọn nó gọi là structured deposit hay structured withdrawals là tội liên bang đấy! :3dcuoigif:

---------------------------
The only time you should worry about depositing more than $10,000 in cash is not in how much you deposit -- but how you deposit it. Two scenarios:
  • Deposit $10,000 as a lump sum
  • Split up the money into several smaller deposits, say one for $5,000, one for $3,000 and one for $2,000
Splitting up your large cash deposits could spell trouble. Why? It’s the same amount, only in smaller denominations and more frequent deposits. In the end, it’s the same money. But, the bank might not look at it that way.

They may assume, rightfully or wrongfully, that by breaking down and “structuring” your deposits this way, you’re deliberately and knowingly trying to circumvent the Bank Secrecy Act and the bank’s CTR process.

--------------------------------

18/9/04
3.594
89.973
113
Theo em được biết chuyển tiền bây giờ sang NN ko khó, quan trọng là chứng minh tiền sạch và ko bị đánh thuế tiền đó. Không nói đến chuyển qua trung gian như Hà Trung ... bạn em bên kia (Đức) phải hỏi bọn tư vấn thuế để họ mách cho cách chuyển,chứng minh nguồn hợp pháp, có lý do để ko bị đánh thuế. Chứ cứ chuyển sang rồi rút ra là Police đến rờ ngay. Rất đơn giản vì thu nhập bao nhiêu thì bọn nó có số đến mấy số sau dấu phẩy. Tự nhiên có khoản tiền to, không chứng minh được thì tiền thuế nộp có khi cũng hết, chưa nói đến việc có thể bị đi chăn kiến.
Thế nên tôi rất ngạc nhiên về việc nhiều anh chị Vike Mỹ chuyển cả triệu qua bên đó mà vẫn cò kè từng đồng tiền phí chứ không hề nghĩ đến vụ bị thuế hay cảnh sát đập!?

• Like
Reactions: casio2305