Tập Lái
28/10/10
24
0
0
42
Re:“Chuyện trên đường Thiên Lý”

comayve nói:
nongdanviet nói:
Chuyện của bác hay quá. Bác comayve trước đây dạy môn văn à ?
Dạ không bác. Em dạy về thiết kế công trình bác ợ, nghề của em là bê tông cốt thép ạ.

Đọc xong mấy bài của bác Comayve em cung thac mac, chac bac lam GV day van qua?!^^ Bác có ý tưởng viết truyện không bác?

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook

"Trời nắng - Mở gạt nước???????"
Sáng chủ nhật bảo vợ "Hôm nay gia đình mình về ông bà nội chơi". Vợ "con gà đen" liền (Ứ dám từ chối
) Nổ máy xe xong, quên cái kính chạy vào nhà lấy, rồi a lê hấp cả nhà lên đường. Nhà ông bà trên Hóc môn. Xe ra đường một hồi thấy kính chắn gió mờ mờ một lúc rồi mờ hẳn, bảo vợ em lấy giấy lau cho anh cái, vợ "con gà đen" liền (ứ dám cãi
) nhưng quái lạ sao không hết dzậy cà. Vậy là nó mờ ở ngoài rồi. Xịt tý nước nào! Bật cái cần gạt nước nào! Âu cơ rầu. Nhưng tý sau lại bị mờ ????, kỳ quá ta! Lại xịt nước, lại gạt, lại mờ ????. Thôi ta mở gạt nước luôn cho nó chắc
. Thế là kính hết đường mờ nhé! Trong đầu cứ nghĩ mình thông minh thật, F1, F1'  bảo ba hay thật đấy (chuyện! ba mà lỵ, chuyện gì chả biết). Vậy là từ đó cho đến nhà ông bà nội xe chạy dưới trời nắng mà gạt nước vẫn cứ mở, cứ gạt, lâu lâu lại được xịt cho tý nước.

Lên đến nhà ông bà dừng xe kiểm tra thì ra trong lúc mình vào nhà lấy cái kính F1' chỉnh máy lạnh về Lo và không có gió ngoài.......... Hết biết luôn.

Hạng B2
5/6/09
420
19
18
Ba Miền Việt Nam

Ủa, dạo này các bác mải lo Tết sớm hay sao mà chưa cho em xin mấy bài. Vậy đẻ ngoài riêng ngày tháng thoải mái các bác giúp em để mùa hè em kịp ra cuốn "Trên đường Thiên Lý", các bác nhé.