Hạng B2
25/4/10
198
91
28
Cho bác 2 tùy chọn:

• Cứ theo đúng luật mà làm. Mang xe + full giấy tờ theo mà đăng ký. Phí sẽ rất rất rẻ (rẻ ko ngờ luôn á).
  • Ngồi nhà rung đùi, xe thì vẫn cứ giữ đó mà đi lại hàng ngày. Ko phải đi xét đi xiết gì. Mọi việc cò lo. Chi phí thường gấp ít nhất từ 3 - 5 lần thậm chí hơn (tùy dịch vụ full service tới tầm nào)
Hôm rồi mình có thử 1 lần chuyển vùng 1 xe từ Long An về Sài Gòn + đổi màu xe mà xe vẫn bon bon mỗi ngày (cò lo 100%) hết tổng gần 35 chai (sang tên + chuyển vùng + đổi màu). Sau đó 1 tháng mình sang tên 1 xe (Sài Gòn - Sài Gòn) tự đi làm từ a-z chỉ tốn duy nhất tiền ngoài là tiền cà số 50k (tụi cà số báo giá nhiu mình đưa nhiu ko bo luôn - thử xem coi có bị hành gì ko vì nge nói tụi cà số có barem với cán bộ bên trong) . Lúc nộp hs ko kèm bánh mì luôn thì cũng chả bị làm khó gì (đội An Sương). Họ cũng đúng qui trình nhận hs, ra xét xe (đứng cách cả 2-3m hỏi xe a đâu, chỉ họ xong họ vẫn đứng im đó liếc cái rồi đi vô chứ ko lại gần xét nét gì luôn). Tổng chi phí sang tên xe 1tr900k (thuế trước bạ + cà số + phí sang tên). Giật mình luôn haha.
Anh cho em hỏi 35 chai là cả tiền sơn xe hay sao anh? Riêng tiền dịch vụ làm thủ tục chuyển vùng và đổi biển hết bao nhiêu vậy anh?

Tập Lái
26/10/18
46
31
18
35
View attachment 2081841

Như tiêu đề em sắp đi nộp hồ sơ chuyển vùng sang tên đổi biển. Các bác cho em hỏi có cần phải mang xe đi xét khi nộp hồ sơ không ạ?

Em có tìm hiểu về thủ tục nhưng hầu như ko thấy đề cập việc này.
tuỳ bác xa hay gần mà ăn nói, nếu nhà gần thì cứ chạy xe lên khỏi mất tiền, còn nhà xa thì cứ 1 tiệu kẹp hồ sơ là bấm nút.
P/s: ý kiến của 1 người mới rút hồ sơ cho mo6to 1000cc tại HCM về Bình dương ngày 12/12/2019
.

• Like
Reactions: Huynh Thanh Luu
Hạng C
4/12/14
842
8.113
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Anh cho em hỏi 35 chai là cả tiền sơn xe hay sao anh? Riêng tiền dịch vụ làm thủ tục chuyển vùng và đổi biển hết bao nhiêu vậy anh?

Ko 35 chai là ko bao gồm sơn. Mình ko sơn mà dán đổi màu hết 16 chai. 35 chai là bao gồm tiền cò rút HS gốc ở LA về, tiền thuế, tiền biển số mới SG, tiền đăng kiểm (sau khi đổi màu xe) và phí dịch vụ cò cho tất cả hạn mục trên (mình giao 1 cò làm a-z). Từ ngày ký giấy mua xe từ chủ cũ là mình giữ xe chạy đi làm hàng ngày luôn ko xét xe ko gì cả nên phần cò phải cao 1 xíu.

Hạng B2
18/10/13
238
87
28
HCM
Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp cho em, sau hôm tạo bài em đã vác con xe đi nộp hồ sơ, kết quả là tốn cả những... 200k bấm lấy số luôn các bác ạ. Khỏe re khỏi cò kiết gì cả các bác ạ.

• Like
Reactions: Toietmoi