Hạng B2
11/3/05
126
0
0
RE: Citivan em là ai?

Trích đoạn: dksasia

Xe Daihatsu có các điểm yếu sau:
Phụ tùng rất đắt (1 đèn xi nhan giá 450k :mad:).
Trang thiết bị cực kỳ đơn giản. Vỏ Xe, máy, ghế.
Theo em nghĩ thì Daihatsu độ bền cũng không cao... ý kiến chủ quan.

Ưu điểm:
Giá thành chấp nhận đươc. Nếu bác mua phục vụ gia đình thì OK, mua cho thuê thì không nên vì khách hàng khó tính sẽ không chấp nhận đâu. Ngồi trong em này như là ngồi xe tải vậy

Vụ này bác không chỉ rõ đời xe nào, hôm nọ tui hỏi hãng thì đèn xi nhan trước CITIVAN chỉ có 17USD 1 chú thôi. Còn đèn xi nhanh+ phanh + kích thước (Dạng Combination) của CITIVAN mới có giá đó. Cũng rẽ hề à, rẻ hơn chú SUZUKI

Mà đèn đóm mấy chú bảo hiểm nó lo, ngại gì!

Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

Em này nội thất thí bình thường thôi nhưng máy bền, hồi trước cơ quan em có dùng 1 cái, en thấy vậy.

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Ối trời, bọn nó tập lái xe dùng loại này thì biết rồi. Tôi cũng đi con này rồi, máy móc ngon, nhưng mà nó là xe kinh doanh, không phải phục vụ để sướng. Tất cả mọi thứ trên xe đều đơn giản

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

Em thấy em này thiết kế hàng ghế giữa khá hay, nằm sát 2 bên cửa, chừa lối đi chính giữa nên rất tiện khi chui ra hàng ghế sau. Mấy em khác thì phải gập tựa lưng ghế giữa xuống, rồi bật hàng ghế lên mới chui ra sau được.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Đến giờ tôi vẫn thích em này lắm vì tính tiện dụng của nó nhưng thú thật là không an tâm về bộ vỏ thùng của nó:Mỏng quá,đi đường ngắm nghía thấy 10 em thì hết 8 em có dấu móp méo trên thân xe nên cũng không mặn mà em nó lắm.Giá mà nó trang bị vỏ thùng dày hơn,có trợ lực lái,bánh béo và lớn hơn vài inches,mui xe thấp xuống chừng 10cm nữa thì cân đối và an toàn hơn.Tôi nhớ có đợt họ trang bị lái trợ lực chứ,nhưng giờ thì không nhắc tới trong bảng PHỤ KIỆN,thay vào đó là có thêm cái CD và hộc đựng đồ trung tâm....
http://www.daihatsuvn.com/vn/product_citiv_safet.html

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Có bác nào đang đi xe này không , vui lòng chia sẻ cho a e thông tin:
- Xe chạy nhanh có đầm không ? Có xóc lắm không ?
- Tay lái không có trợ lực nhưng có nặng lắm như bác Nelhn than phiền không ?
- Máy móc có hay hỏng vặt không ?
Mình thấy xe này đời 2000 giá ~ 6000usd. Đời 2005 giá ~9000usd Cũng rất đáng để ý với 1 em 7 chỗ các bác nhỉ ?

Hạng B1
25/3/07
76
2
0

Bác cứ thuê 1 em chạy thử 1 ngày (khoảng 350kVND/12 tiếng) là biết liền hà! Bây giờ các hãng taxi cho thuê hà rầm!:)

Tập Lái
21/3/07
9
0
0
53

Ở đâu bán xe này vậy, bác nào biết cho em biết với. Em đang muốn mua một cái về chạy chở hàng loăng quăng tí.
Cảm ơn các bác nhiều

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Bác vào saigoncar.com.vn hay muaban.net tìm thử xem.