Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
nếu mổ đèn ra làm sau này có về zin dc ko a? sao e nghe nói mổ ra làm còn dễ mờ đèn hơn :(
mổ ra thi công ko kỹ thì bị hấp hơi! còn mua loại bi ko khoét chóa thì về dzin đc, nhưng loại bi này chất lượng rất kém, ko đáp ứng hiệu quả sáng.
Còn chơi bộ cấu hình xịn thì buột phải cắt chóa, nhưng yên tâm về dzin thì ta chỉ cần mua bộ vỏ đèn khác về thôi em.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
Đèn theo xe ánh sáng thấy vẫn ổn mà, đi trong phố vẫn thấy tốt ( sáng quá chúng chửi ) đi ra quốc lộ đèn độ không qua được mấy chiếc tải, dường nằm thì độ làm gì tốn tiền ( tụi nó dương pha lên là mù màu ngay vì xe mình thấp lè tè)
hok đúng ợ! đèn projector tốt hơn dzin halogen hoặc xenon! do cấu tạo nó tối ưu hóa dẫn tia sáng đi rộng và gom so với chóa tán xạ! lúc giương pha lên nó cũng chói lại đảm bảo chiếu xa cho mình chạy nhanh

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Ngoài cái bóng ra, để nó phát huy hết tác dụng cái đèn thì cấu tạo cái chóa đèn, lớp mạ phản xạ ánh sáng phải phù hợp nữa thì cái tối ưu hóa như bác nói mới có tác dụng, còn không độ bóng làm đẹp là chính.

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
Ngoài cái bóng ra, để nó phát huy hết tác dụng cái đèn thì cấu tạo cái chóa đèn, lớp mạ phản xạ ánh sáng phải phù hợp nữa thì cái tối ưu hóa như bác nói mới có tác dụng, còn không độ bóng làm đẹp là chính.
nsx họ đã tính toán đủ nên phần này em ko bàn! nhưng với người dùng thì với họ là chưa đủ nên họ cần cải thiện lại, điển hình như Led xe máy của pcx hay air blade mới hãng HD đã lên led nhưng e đã từng mở ra đo dòng thì công suất của tối đa có 4w mỗi tim, và đã độ lên led cree 10w thành công!
Vấn đề là ko phải nsx họ ko làm đc bóng 10 - 20w mà họ tính toán xem ánh sáng có hại đến người đi đường hay ko, nên đa số mấy ae chơi xe đều thay chip led để nó sáng hơn là vậy.

• Like
Reactions: mrlonely1201