Hạng F
22/7/13
8.950
39.921
113
Kính chào các bác, những thành viên sử dụng xe Honda 4B
Em sinh hoạt hội City Club đã lâu, hiện em hay mua hàng về lên đồ cho vợ 2 của em (v2 em đây: https://www.otosaigon.com/threads/danh-gia-honda-city-2013-tu-thanh-vien-sau-2-nam-su-dung.8680493/), cũng trên tinh thần của anh Trị hội trưởng @toyota cresta tổ chức quy củ hơn hỗ trợ nhu cầu độ đẽo vợ 2 với chi phí kinh tế nhất, em lập thớt này với các tiêu chí chi tiết sau:
1. Mục đích thớt: Mua chung
2. Nguồn hàng: Honda Guanzhou - Taobao net
3. Link hàng thì tùy nhu cầu, các anh có thể đưa lên để em tìm giúp
4. Phương thức thanh toán: Do ko phải dân buôn nên em cũng ko có vốn ứng sẵn, mỗi tháng lên đơn hàng thì thành viên chuyển khoản cho e, để em tiến hành đặt hàng.
5. Kinh nghiệm từ lần trước phần phí phát sinh nhiều, nên trên tiêu chí mua chung, phi lợi nhuận em sẽ tính những phát sinh như: phí mua hàng, phí ship, phí bảo hiểm rủi ro mất mát(cho hàng hơn 200RMB sẽ có phí này từ 5-10%), phí chuyển đổi ngoại tệ.
6. Phần "chia của" khi hàng về: do các yếu tố khách quan mà a e không tụ tập đầy đủ để chia của, các bác sẽ phải tự đến địa chỉ sau để nhận hàng:
193/43 Nguyễn Cư Trinh, Q.1
* Lưu ý giúp em: là em hay mua đồ City, nên xe dòng khác e ko rõ lắm. Các anh khi đặt hàng nên dẫn link cho em dễ hình dung và trao đổi chi tiết với bên shop hơn.

Phần thông tin thanh toán:
Tên: TRẦN NGUYÊN PHÁT
Tài khoản: 0331003883215
Ngân hàng: Ngân hàng Vietcombank-CN Bến Thành
* Lưu ý: ghi rõ remark nick os để em thống kê trong phần nội dung chuyển khoản.

Em tổng hợp nhẹ các món ae đã ráp lên xe như sau:

Led drl xe lão @anhtuanrena
View attachment 418565
Nẹp kính bác @vuisme
View attachment 418567
View attachment 418568
Nội ngoại thất xe bác @Duy Nam
View attachment 418575
View attachment 418576
View attachment 418577 View attachment 418578 ốp pedal xe bác @namthuanfood.vn

View attachment 418579 nút volume vô lăng của bác @nghiarom@Ben Khang
View attachment 418582View attachment 418585
Linh tinh các món khác
View attachment 418586
View attachment 418589 View attachment 418590 View attachment 418592 View attachment 418593
Thêm một số hình cập nhật từ hội city club SG, nay ae sang đó hết os ít ai vào xem dưng e cũng giữ chuồng box này tiếp.
Pad 10.2" lên mạng chém gió os
CITY CLUB - Hỗ trợ mua hàng

Một số hình ảnh khác của carpad thửa riêng cho city2015-17; cài here map; navitel, google map chạy offline phà phà

Gian diện màn hềnh

Giao diện nền standby, nền ips chuẩn fullHD

Đèn hậu mào khói

Khi lên đèn (signal chạy kiểu dòng nc như Audi A8L)

Linh tinh chìa gập, bao da chìa gập cho ae city đời chìa cơ "thổ dân"; chìa xe anh @hta123

Mặt trc

Civic của em @Mr.lonely

Chỉnh sửa cuối:
Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.850
3.968
113
56
chắc cà đao
Anh em City Club có chỗ nhờ nhỏi rồi nè, muốn độ gì thì đặt hàng.
Nhưng để Anh em chơi với nhau lâu dài: Khi đặt hàng - đến khi nhận báo giá, bác nào đặt hàng nên chuyển Money luôn và chịu trách nhiệm về link mình trích dẫn (mua món hàng đó). Nếu chưa rõ lắm về món hàng mình cần ship, thì trích dẫn link gửi lên đây, nhờ Anh em tư vấn để rõ hơn.
Với tinh thần Anh em đam mê độ đẽo, cái gì chưa vừa ý cũng chỉ góp ý nhẹ nhàng.