Tập Lái
28/2/17
12
2
3
36
Mazda sang trọng tinh tế, Civic trẻ trung cá tính. Nhưng Civic2017 chạy bốc vãi chưởng, bác nào thích đạp ga lạng lách thì civic thôi. Riêng em điềm đạm và tinh tế nên vẫn đi xe đạp =))))))))))

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
9/12/15
147
119
43
Mình đang sử dụng cả 2 con Mazda 6 2.0 Premium 2017 vs Civic 2017. Phải công nhận chiếc nào cũng có ưu điểm riêng. Tuy nhiên cá nhân em vẫn chọn Civic 2017 vì những lý do sau:
1. Kiểu dáng: em hợp gu Civic hơn do thích kiểu dáng thể thao.
2. Máy móc: bỏ qua yếu tố bền vs tiết kiệm xăng. Máy Civic chạy bốc hơn 170hp vs 155hp. Với lại do đặc thù thiết kế của Mazda là độ trễ đi đạp ga.
3. Hệ thống treo: chạy Civic rất đằm, còn Mazda thì cảm giác rất bồng bềnh.
4. Hệ thống phanh: cảm giác chạy Mazda hệ thống phanh yếu, khả năng control chiếc xe không tốt như Civic.

Nói túm lại, bản thân em còn trẻ trâu ----> thích xe kiểu dáng thể thao, máy bốc, cảm giác lái tốt. Chốt Civic.

Nói vậy không có nghĩa là Mazda tệ. Quan trọng là 1 chiếc xe có rất nhiều ưu điểm và nhược điểm. Cho dù bạn chọn chiếc xe nào thì nó cũng chỉ đáp ứng được 1 số trong rất nhiều yêu cầu của các bạn. Vậy nên hãy hài lòng với lựa chọn của mình. Còn nếu không, mỗi xe mua 1 cái. kkk (Đừng gạch đá em nha, em sợ u đầu lắm)

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Hôm xem cái clip FF ecoboot tăng tốc thua Civic turbo luôn
Nhưng FF được cái vào cua chắc hơn

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mình đang sử dụng cả 2 con Mazda 6 2.0 Premium 2017 vs Civic 2017. Phải công nhận chiếc nào cũng có ưu điểm riêng. Tuy nhiên cá nhân em vẫn chọn Civic 2017 vì những lý do sau:
1. Kiểu dáng: em hợp gu Civic hơn do thích kiểu dáng thể thao.
2. Máy móc: bỏ qua yếu tố bền vs tiết kiệm xăng. Máy Civic chạy bốc hơn 170hp vs 155hp. Với lại do đặc thù thiết kế của Mazda là độ trễ đi đạp ga.
3. Hệ thống treo: chạy Civic rất đằm, còn Mazda thì cảm giác rất bồng bềnh.
4. Hệ thống phanh: cảm giác chạy Mazda hệ thống phanh yếu, khả năng control chiếc xe không tốt như Civic.

Nói túm lại, bản thân em còn trẻ trâu ----> thích xe kiểu dáng thể thao, máy bốc, cảm giác lái tốt. Chốt Civic.

Nói vậy không có nghĩa là Mazda tệ. Quan trọng là 1 chiếc xe có rất nhiều ưu điểm và nhược điểm. Cho dù bạn chọn chiếc xe nào thì nó cũng chỉ đáp ứng được 1 số trong rất nhiều yêu cầu của các bạn. Vậy nên hãy hài lòng với lựa chọn của mình. Còn nếu không, mỗi xe mua 1 cái. kkk (Đừng gạch đá em nha, em sợ u đầu lắm)

Đọc mà thấy thèm CIVIC 2017 quá hehe
Ráng waiting 2018 về giá tầm 800 same same hơn Thái tí là xủn :)

• Like
Reactions: ngdinhthuy